Marathi Biodata Maker
✕

महाराष्ट्र शेतकरी कर्जमाफी योजना, पहिली यादी या दिवशी जाहीर केली जाईल, मुख्यमंत्री फडणवीसांची घोषणा

Updated: मंगळवार, 21 जुलै 2026 (17:47 IST)
 
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी कर्जमाफी प्रक्रियेसंदर्भात एक महत्त्वाची घोषणा केली आहे. या योजनेअंतर्गत पात्र ठरलेल्या शेतकऱ्यांची पहिली अधिकृत यादी बुधवारी जाहीर केली जाईल, असे त्यांनी सांगितले. मुख्यमंत्र्यांच्या या घोषणेमुळे राज्याच्या प्रशासकीय वर्तुळात मोठी हालचाल सुरू झाली आहे आणि त्याच वेळी कर्जबाजारी शेतकऱ्यांच्या चेहऱ्यावर आनंद पसरला आहे. कर्जमाफी योजनेच्या अंमलबजावणी आणि प्रक्रियेबाबत गेल्या अनेक दिवसांपासून असलेली अनिश्चितता आणि संभ्रम आता पूर्णपणे संपुष्टात आला आहे.
 
शेतकरी कर्जमाफी: पहिली यादी २२ जुलै रोजी जाहीर होणार
माध्यमांशी बोलताना मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी शेतकरी कर्जमाफी प्रक्रियेसंदर्भात महत्त्वाची माहिती दिली. त्यांनी सांगितले की, या योजनेअंतर्गत पात्र शेतकऱ्यांची पहिली यादी बुधवार, २२ जुलै रोजी अधिकृतपणे जाहीर केली जाईल.  
ALSO READ: पात्र लाभार्थ्यांकडे शिधापत्रिका नाहीत, त्यांच्यासाठी महाराष्ट्रात २२ ते ३१ जुलै दरम्यान विशेष मोहीम राबवण्यात येणार
ही घोषणा करण्यासाठी एका विशेष प्रसंगाची निवड करण्यात आली आहे. राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे नेते आणि राज्याचे माजी उपमुख्यमंत्री दिवंगत अजित पवार यांच्या जयंतीनिमित्त पात्र लाभार्थ्यांची ही पहिली यादी जाहीर केली जात आहे. सरकारच्या या तत्परतेमुळे, कर्जमाफी प्रक्रिया ३० जुलैपूर्वी सुरू होईल या अटकळींना आता पूर्णविराम मिळाला आहे.
ALSO READ: उद्धव ठाकरेंची सर्वोच्च न्यायालयात धाव, सहा बंडखोर खासदारांबाबत लोकसभा अध्यक्ष यांच्या निर्णयाला आव्हान
Edited By- Dhanashri Naik

सर्व पहा

चांदणीच्या फुलांचा साधा आणि प्रभावी हा उपाय जीवनात शांती आणि सकारात्मकता आणेल

Garud Puran स्त्रिया 'श्राद्ध', 'तर्पण' किंवा 'पिंडदान' करू शकतात का? गरुड पुराणातील माहिती जाणून घ्या

पितृपक्षात जुळून येणार 'लक्ष्मी-नारायण राजयोग'; ४ राशींवर होणार धनवर्षाव

नाचणी ढोकळा रेसिपी; वजन नियंत्रणात ठेवू इच्छिणाऱ्यांसाठी उत्तम नाश्ता Finger millet Dhokla

बाजारातील भेसळयुक्त मध वापरणे सोडा: फक्त ३ घटकांपासून घरीच बनवा शुद्ध 'व्हीगन मध'

सर्व पहा

Ketan Agarwal Murder Case: सिया गोयलचे संपूर्ण कुटुंब या खुनी कटात सहभागी? केतनचे वडील विशाल अग्रवाल यांना संशय

रशिया-युक्रेन युद्धावर लवकरच एक मोठे पाऊल उचलणार! ट्रम्प यांनी या देशांना इशारा दिला

आठवा वेतन आयोग: पगारात किती वाढ होणार? महागाई भत्ता (DA) विलीनीकरण, फिटमेंट फॅक्टर आणि घरभाडे भत्ता (HRA)यावरील प्रमुख अपडेट्स वाचा

महाराष्ट्रातील दुष्काळावरून राजकारण तापले, महाविकास आघाडीचे खासदार पंतप्रधान मोदींना भेटणार?

'वंदे मातरम न गायल्याबद्दल शिक्षा नाही': सर्वोच्च न्यायालयाने केंद्र सरकारला उत्तर मागितले, संपूर्ण गीत गाणे अनिवार्य आहे का?

पुढील लेख
Show comments