Dharma Sangrah

Just for Fun : कोरोना वर बंड्याने लिहिलेला निबंध

मंगळवार, 11 जानेवारी 2022 (17:48 IST)
शिक्षक :  मुलांनो , उद्या वर्गात येताना  कोरोना  वर निंबध लिहून आणा.. 
बंड्याने लिहिलेला निबंध
कोरोना हा  एक  नवीन सण असून तो २०२० सालापासून  सुरु झाला तसेच तो दिवाळी सारखा एक मोठा सण आहे. होळीच्या नंतर येतो आणि पुष्कळ दिवसापर्यंत राहतो.  
 
चीनने या सणाची सुरुवात केली असली तरी संपूर्ण जगात लोक एकाच वेळी हा सण साजरा  करतात . तसेच हा एकमेव असा सण आहे जो. जगातील सर्व धर्मांतील तसेच श्रीमंत गरीब व मध्यम वर्गीय लोकही साजरे करतात.
 
ह्या सणात खूप सारे खाण्याचे फराळ घरी बनविले जातात. सर्व मिळून घरात आनंदाने राहतात. शाळेला पुष्कळ दिवसांपर्यंत सुट्टी असते. दुकाने, ऑफिस  सर्व बंद असतात. टीव्ही वर कार्यक्रम पहायला मिळतात. सर्व जण मिळून हा सण साजरा करतात.
 
या सणात तोंडाला मास्क लावून आणि एकमेकांपासून लांब अंतर ठेवून हा सण साजरा करतात. या सणात पुरुष मंडळी दिवसभर बर्मुडा आणि टी शर्ट घालून केर फरशी भांडी घासत बसतात तर बायका फक्त स्वयंपाक करतात अन् मोबाईल बघत बसतात.
 
पण हा सण बाहेर रस्त्यावर एकत्र येऊन साजरा केल्यावर दोन ते तीन दिवसात तो हॉस्पिटलमध्ये एकट्याने साजरा करावा लागतो. हा सण साजरा करताना जास्त उत्साह दाखवल्यास पोलीस काठीचा प्रसाद देतात..
 
(उद्या शाळेत बंड्याचा शिक्षण अधिकारी सत्कार करणार आहेत)

सर्व पहा

कॉकटेल २ चित्रपट समीक्षा: सुंदर वेष्टनात सादर केलेली एक कमकुवत प्रेमकथा

साधेपणाचे एक उदाहरण: सुनील ग्रोव्हर ऋषिकेशमध्ये फूटपाथवर चादर पसरून झोपले

'देऊळ बंद २' या मराठी चित्रपटाचे ४२ लाख रुपयांचे बिल शाहरुख खानने माफ केले; चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर इतिहास रचला

3 इडियट्स'च्या सिक्वेलबद्दल मोठी बातमी, राजकुमार हिरानी यांनी कथेचे गुपित उघड केले

'वेलकम टू द जंगल'मध्ये नवीन गाणे प्रदर्शित, अमृता फडणवीस यांच्या आवाजाने 'दिवाने हैं' हा सुपरहिट ट्रॅक झाला

सर्व पहा

महाराष्ट्राचा लोहगड किल्ला पुन्हा चर्चेत; सूर्यास्तानंतरचे आवाज आणि सावल्या! रहस्ये अजूनही उलगडलेली नाही

ऐल्फा’ म्हणजे अॅटिट्यूडचा उत्सव... हा मजेदार पॉपकॉर्न एंटरटेनर करताना मी खूप धमाल केली!’ : आलिया भट्ट

स्टेजच्या मागे प्रसूती, दगडाने नाळ ठेचली अन् विठाबाई पुन्हा नाचल्या... लोककलेतील एका जिवंत आख्यायिकेची गोष्ट!

ईथा'चा टीझर ऑनलाइन लीक झाल्यानंतर निर्मात्यांनी प्रदर्शित केला

अविस्मरणीय प्रवास; ढग, धबधबे आणि हिरवळीने भरलेले हे ५ मार्ग पावसाळ्यातील रोड ट्रिपसाठी बेस्ट

पुढील लेख
Show comments