Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

महाविकास आघाडीत सर्व जागांवर एकमत, 25 जागांवर घेणार हायकमांड अंतिम निर्णय

Updated: शुक्रवार, 18 ऑक्टोबर 2024 (08:59 IST)
 
महाराष्ट्र विधानसभा निवडणुकीची तारीख जाहीर झाली आहे. महाराष्ट्रात एकाच टप्प्यात मतदान होणार आहे. 20 नोहेंबरला मतदान होईल आणि 23 नोहेंबरला मतमोजणी करण्यात येईल. यादरम्यान महाविकास आघाडीमध्ये जागा वाटप वरून पेच निर्माण होतांना दिसत आहे. याबद्दल आज महाविकास आघाडीची बैठक झाली , आजच्या बैठकीला घेऊन एनसीपी शरद पवार गटाचे नेते अनिल देशमुख यांनी जबाब दिला आहे. 
 
अनिल देशमुख म्हणाले की, महाविकास आघाडीमध्ये फक्त 10 प्रतिशत जगावर चर्चा बाकी आहे. आज आम्ही पुन्हा सीट वाटप करीत बैठक घेऊ. महाविकास आघाडीच्या नेत्यांचे प्रतिनिधी मंडळ निवडणूक आयोगाची मुंबई मध्ये भेट घेईल. काही तयारीला घेऊन काही तक्रारी आमच्याकडे आल्या आहे. त्या निवडणूक आयोगाला सांगितल्या जातील.तसेचतीन दलांचे प्रमुख नेता याचा निर्णय घेतील.  
 
 या दरम्यान नाना पटोले म्हणाले की, 263 जागांवर एकमत झाले असून ज्या 25 जागांवर तिन्ही दलांचा दावा आहे, अश्या जागांचा निर्णय तिन्ही दलांचे प्रमुख घेतील. तसेच ते म्हणाले की, 25 विवादित जागांची सूची प्रत्येक घटक दलाच्या हायकमांडला  पाठवण्यात येईल. या जागांवर अंतिम निर्णय उद्धव ठाकरे, शरद पवार आणि मल्लिकार्जुन खरगे यांना घ्यायचा आहे. तसेच मुंबई मध्ये केवळ अश्या तीनच जागा आहे जावर आजून निर्णय झालेला नाही.

सर्व पहा

शिवलिंगासमोर तीनदा टाळ्या का वाजवतो? प्रत्येक टाळीमागील अर्थ जाणून घ्या

३ ऑगस्टपासून या ५ राशींचे नशीब बदलणार; ग्रहांचे नकारात्मक प्रभाव संपतील आणि शुभ दिवसांची सुरुवात होईल

रोज फक्त २ अंजीर खा आणि पाहा कमाल! हे ३ आरोग्यदायी फायदे तुम्हाला ठाऊक आहेत का?

आठवड्यातून दोनदा कोरफडीची वाफ घेऊन तेजस्वी आणि चमकदार त्वचा मिळवा, कसे ते जाणून घ्या

श्रावण महिन्यात पाले भाज्या खाण्यास मनाई का आहे?

सर्व पहा

LIVE: एफडीए आयुक्त तुकाराम मुंडे यांच्या जलद धाडींना मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांचा पाठिंबा मिळाला

मुंबई : तुकाराम मुंडे यांची कठोर कारवाई, ६ आस्थापनांचे परवाने रद्द

रात्रीचा प्रवास अधिक सुलभ होणार, ५० नवीन वंदे भारत स्लीपर गाड्या सुरू होणार

नितीन गडकरी म्हणतात मुंबई-पुणे द्रुतगती मार्ग खड्डेमुक्त, पुण्यात ६०,००० कोटी रुपयांचा प्रकल्प प्रस्तावित

महाराष्ट्रातील १.२५ लाख ऑटो-रिक्षा आणि टॅक्सी चालकांनी मराठी शिकली, उपमुख्यमंत्री शिंदे यांच्या हस्ते प्रमाणपत्रांचे वितरण

पुढील लेख
Show comments