Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

गोरेगाव पत्राचाळ पुनर्विकासाबाबत लवकरच मंत्रिमंडळाची बैठक होईल, असे आश्वासन मंत्री पंकज भोयर यांनी दिले

Updated: बुधवार, 11 मार्च 2026 (08:02 IST)
 
गृहनिर्माण राज्यमंत्री पंकज भोयर यांनी विधानसभेत सांगितले की, मुंबईतील गोरेगाव येथील सिद्धार्थ नगर (पत्राचाळ) पुनर्विकास प्रकल्पातील प्रलंबित समस्या सोडवण्यासाठी गृहनिर्माण मंत्र्यांच्या मंत्रिमंडळात लवकरच एक बैठक होईल.
 
प्रकल्प पूर्ण होण्यास होणाऱ्या विलंबाबद्दल यूबीटीचे आमदार सुनील प्रभू यांनी प्रश्न उपस्थित केले. पंकज भोयर यांनी स्पष्ट केले की २००८ मध्ये स्थानिक रहिवाशांनी हा प्रकल्प "गुरु आशिष" नावाच्या खाजगी विकासकाला सोपवला.
ALSO READ: ठाण्यातील भिवंडीत 13 वर्षीय अपंग मुलीवर अत्याचार, आरोपीविरुद्ध गुन्हा दाखल
तथापि, हा प्रकल्प २०१८ पर्यंत पूर्ण झाला नाही. प्रतिसादात, सरकारने पुढाकार घेतला आणि म्हाडामार्फत हा प्रकल्प ताब्यात घेतला. स्थानिक रहिवाशांना त्यांचे हक्काचे घरे देण्यासाठी म्हाडाने ₹४९० कोटी खर्च केले आहे. या प्रकल्पाला २ एप्रिल २०२५ रोजी भोगवटा प्रमाणपत्र (ओसी) मिळाले.
ALSO READ: मोदी सरकार राहुल गांधींना घाबरतात संजय राऊत यांचा मोदींवर घणाघात
Edited By- Dhanashri Naik

सर्व पहा

शिवलिंगासमोर तीनदा टाळ्या का वाजवतो? प्रत्येक टाळीमागील अर्थ जाणून घ्या

३ ऑगस्टपासून या ५ राशींचे नशीब बदलणार; ग्रहांचे नकारात्मक प्रभाव संपतील आणि शुभ दिवसांची सुरुवात होईल

रोज फक्त २ अंजीर खा आणि पाहा कमाल! हे ३ आरोग्यदायी फायदे तुम्हाला ठाऊक आहेत का?

आठवड्यातून दोनदा कोरफडीची वाफ घेऊन तेजस्वी आणि चमकदार त्वचा मिळवा, कसे ते जाणून घ्या

श्रावण महिन्यात पाले भाज्या खाण्यास मनाई का आहे?

सर्व पहा

ठाण्यातील तलावातून एका महिलेचा मृतदेह आढळला, तपास सुरू

पुण्याच्या रस्त्यांवर अनियंत्रित पोलीस व्हॅनने एकापाठोपाठ सात वाहनांना धडक दिली

अहिल्यादेवी होळकर किसान कर्जमुक्ती योजना; आज शेतकऱ्यांच्या खात्यात ७,००० कोटी रुपये हस्तांतरित होणार

LIVE: आज १६.९६ लाख शेतकऱ्यांच्या खात्यात ७,००० कोटी रुपये हस्तांतरित केले जातील

श्रीकांत शिंदे यांच्या विरोधात निवडणूक लढवलेल्या वैशाली दरेकर यांचा उद्धव ठाकरे गटाचा राजीनामा

पुढील लेख
Show comments