Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

मुंबईकडे जाणारी फ्लाईट डायवर्ट, प्रवाशांनी पायलट बदलण्याची मागणी केली

Updated: शुक्रवार, 16 जून 2023 (13:59 IST)
 
पण प्रवास पूर्ण होण्यापूर्वी म्हणजेच विमान मुंबईला पोहोचण्यापूर्वीच पायलट बदलण्यात आला. संपूर्ण प्रकरण असे आहे की फ्लाइट 6E 2441 सकाळी 11:10 वाजता लखनौ विमानतळावरून निघाली होती आणि दुपारी 1:15 वाजता मुंबईत उतरणार होती.
 
मात्र चक्रीवादळामुळे मुंबई विमानतळावर जोरदार वारे वाहत होते. विमानतळावर दोन फेऱ्या केल्यानंतरही पायलटला विमान धावपट्टीवर उतरवण्यात अपयश आले. यानंतर पायलटने उड्डाण उदयपूरच्या दिशेने वळवले. खराब हवामानामुळे वैमानिक उतरू शकला नाही आणि विमान वळवण्याचा निर्णय घ्यावा लागला, असा दावा एअरलाइनने केला आहे.
 
पण विमानात बसलेल्या प्रवाशांना हा प्रकार आवडला नाही. विमानातील प्रवाशांनी विमान कंपनीला पायलटला बदलण्याची मागणी केली. काही प्रवाशांनी केंद्रीय नागरी विमान वाहतूक मंत्री ज्योतिदित्य सिंधिया आणि नागरी विमान वाहतूक महासंचालनालय (DGCA) यांना ट्विटरवर टॅग करत त्यांच्या तक्रारीही नोंदवल्या.
 
विशेष म्हणजे इंडिगोने उदयपूरमध्ये पायलट बदलला. पण प्रवाशांच्या तक्रारींवरून पायलट बदलण्यात आला नसून प्रवासादरम्यान वैमानिक पूर्णपणे थकला होता त्यामुळे वैमानिक बदलावा लागल्याची माहिती विमान कंपनीने दिली.
 
यानंतर संध्याकाळी 6 वाजता विमान मुंबईकडे रवाना झाले. मिळालेल्या माहितीनुसार रात्री आठच्या सुमारास विमान मुंबईत उतरवण्यात आले.

सर्व पहा

आषाढी एकादशीच्या दिवशी 'या' ७ गोष्टी टाळाच; अन्यथा विठ्ठल पूजेचे फळ मिळणार नाही!

जळणाऱ्या नातेवाईकांपासून स्वतःचा बचाव कसा करावा? आचार्य चाणक्यांचे विचार जाणून घ्या

महाराष्ट्रातील सर्वात थंड गाव कोणतं? उत्तर ऐकून आश्चर्य वाटेल

वयाच्या ३५ नंतर मित्र अचानक कमी का होतात?

स्वयंपाकघरातील हा एक बदल वीजबिल कमी करू शकतो

सर्व पहा

LIVE: मुंबईच्या प्रतिष्ठित एअर इंडिया बिल्डिंगमध्ये मुख्यमंत्री फडणवीस यांचे नवीन कार्यालय असणार

UNESCO च्या जागतिक वारसा यादीत २५ नवीन स्थळांचा समावेश, ज्यात एका प्रसिद्ध भारतीय स्थळाचाही समावेश

१ ऑगस्टपासून तत्काळ तिकीट बुक करण्याची प्रक्रिया बदलणार! प्रवास करण्यापूर्वी नवीन नियमांविषयी जाणून घ्या....

दुसऱ्यांच्या शेतात काम करणाऱ्या शेतकऱ्यांना पीएम किसान योजनेचा लाभ मिळू शकतो का?

नागपूर मध्य भारताचे रेल्वे केंद्र बनले, रेल्वेमंत्री अश्विनी वैष्णव यांनी लोकसभेत माहिती दिली

पुढील लेख
Show comments