suvichar
✕

'या' कारणामुळे वाढतेय थंडी

Updated: बुधवार, 28 सप्टेंबर 2022 (13:51 IST)
 
यावेळी तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की, या वेळी आतापर्यंतचा सर्वात मोठा आणि तीव्र थंडीचा काळ दिसला आहे. विशेष म्हणजे हिवाळा हंगाम सुरू होण्याआधीच हवामान खात्याने ला नियामुळे यंदा उत्तर भारतात थंडीचा काळ लांबणार असल्याचा अंदाज वर्तवला होता. इतकेच नाही तर उत्तर भारतातही यंदाच्या हिवाळ्यात नेहमीपेक्षा जास्त पाऊस झाला. याशिवाय दिल्ली आणि उत्तर भारतात दिसणारे धुके यंदाही खूपच कमी होते.
 
कमाल तापमानही अत्यंत कमी
यंदाचा हिवाळा जास्त थंड आणि लांबला आहे. उशिरापर्यंत धुकेही दिसत होते. त्याचवेळी, यावेळी ढगही जास्त असून बऱ्याच ठिकाणी पावसाने हजेरी लावली. राजधानी दिल्लीसह उत्तर भारतात थंडीचा प्रकोप आहे. 
 
या भागातही अशीच परिस्थिती
यावेळी धुक्याची चादर आता सुरू झाली आहे. पुढील दोन दिवस दाट धुके पडेल, असा अंदाज हवामान खात्याने वर्तवला आहे. राजस्थान, ओडिशा, बिहार, झारखंड, पश्चिम बंगाल, सिक्कीम, महाराष्ट्र आणि गुजरातमध्ये गडद धुके आणि थंडी दिसून येईल, असेही विभागाने म्हटले आहे.
 

सर्व पहा

१०० रुपयांत धनत्रयोदशी पूजा आणि सोने-चांदी न घेता समृद्धी आणणारे ५ उपाय

अज्ञानापोटी लक्ष्मीचा अनादर नका करू! झाडू चौरस्त्यावर फेकण्यामागील अंधश्रद्धा उघड

केसातील कोंड्यावर उपाय जाणून घ्या

नोकरी करणाऱ्या महिलांसाठी ५-स्टेप स्किन केअर रुटीन; त्वचा दिसेल चमकदार आणि तजेलदार!

विषारी हवा फुफ्फुसांसह हृदय आणि मेंदूलाही पोहोचवते नुकसान; आरोग्याची अशी घ्या काळजी!

पुढील लेख
Show comments