Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

आता कुठे आहे तुमची विचारधारा ? फडणवीस यांनी उद्धव ठाकरेंवर निशाणा साधला

Updated: शुक्रवार, 16 जून 2023 (16:52 IST)
 
सावरकरांची बदनामी केल्याने विरोधी आघाडीत (राष्ट्रवादी, एसएसबीटी आणि काँग्रेस) 'फाटा' निर्माण होईल, असा इशारा उद्धव यांनी त्यावेळी दिला होता. 
 
केवळ सत्तेत राहण्यासाठी उद्धव ठाकरे आपल्या विचारसरणीशी तडजोड करत असल्याचा आरोप देवेंद्र फडणवीस यांनी केला. महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री म्हणाले, "मला एवढेच सांगायचे आहे की, तुम्ही एखाद्याचे नाव पुस्तकांतून पुसून टाकू शकता, पण ते हृदयातून काढू शकत नाही. ज्यांनी स्वातंत्र्यासाठी योगदान दिले त्यांची नावे तुम्ही पुसून टाकू शकत नाही. 
 
महाविकास आघाडीत काँग्रेसच्या खांद्याला खांदा लावून बसलेल्या उद्धव ठाकरेंना मी विचारतो की, आता तुमची प्रतिक्रिया काय आहे ? अल्पसंख्याक समाजाचे तुष्टीकरण केवळ सत्तेसाठी होत आहे, हे तुम्ही मान्य कराल का? वीर सावरकरजींचा अपमान ? की खुर्चीसाठी बसायचं?"
 
फडणवीस म्हणाले, माझा प्रश्न उद्धव ठाकरेंना आहे. आता तुमची प्रतिक्रिया काय आहे ते नक्की सांगा. तुम्ही कोणाच्या मांडीवर बसलात, ते स्वातंत्र्यसेनानी सावरकरांचे नाव पुसून टाकणार असतील तर धर्मांतराला पूर्ण पाठिंबा देणार आहेत. तुम्हीही सांगा आता यावर तुमचे नेमके मत काय आहे? हा सौदा सत्तेसाठी केला होता का?"
 
सिद्धरामय्या यांच्या नेतृत्वाखालील काँग्रेस सरकारने गुरुवारी मंत्रिमंडळाच्या ठरावात कर्नाटकातील इयत्ता 6 ते 10 च्या कन्नड आणि सामाजिक विज्ञान पाठ्यपुस्तकांच्या सुधारणेस मान्यता दिली. या शैक्षणिक सत्रासाठी RSS संस्थापक केबी हेडगेवार आणि हिंदुत्व विचारवंत व्हीडी सावरकर यांच्याशी संबंधित काही प्रकरणे वगळण्यात आली आहेत.
 
मंत्रिमंडळाने समाजसुधारक आणि शिक्षिका सावित्रीबाई फुले, जवाहरलाल नेहरू यांचे इंदिरा गांधींना लिहिलेले पत्र आणि बीआर आंबेडकर यांच्यावरील कविता जोडण्यास मान्यता दिली आहे आणि मागील भाजप सरकारने केलेले बदल पूर्ववत करण्यासही मान्यता दिली आहे.

सर्व पहा

शिवलिंगासमोर तीनदा टाळ्या का वाजवतो? प्रत्येक टाळीमागील अर्थ जाणून घ्या

३ ऑगस्टपासून या ५ राशींचे नशीब बदलणार; ग्रहांचे नकारात्मक प्रभाव संपतील आणि शुभ दिवसांची सुरुवात होईल

रोज फक्त २ अंजीर खा आणि पाहा कमाल! हे ३ आरोग्यदायी फायदे तुम्हाला ठाऊक आहेत का?

आठवड्यातून दोनदा कोरफडीची वाफ घेऊन तेजस्वी आणि चमकदार त्वचा मिळवा, कसे ते जाणून घ्या

श्रावण महिन्यात पाले भाज्या खाण्यास मनाई का आहे?

पुढील लेख
Show comments