Dharma Sangrah
✕

Madhya Pradesh News: जप्त दारू उंदरांनी केली फस्त

Updated: बुधवार, 8 नोव्हेंबर 2023 (14:16 IST)
 
मात्र, जप्त केलेली दारू न्यायालयात हजर करण्याची वेळ आली असता, किमान 60 बाटल्या रिकाम्या असल्याचे पोलिसांना आढळून आले. या बाटल्या उंदरांनी रिकामी केल्याचा निष्कर्ष पोलिसांनी काढला! पोलिसांचे म्हणणे आहे की पोलिस स्टेशनची इमारत खूप जुनी आहे, जिथे उंदीर अनेकदा फिरताना दिसतात आणि रेकॉर्ड देखील नष्ट केले आहेत.  
 
उंदीर पकडल्याचा दावा
एका 'आरोपी' उंदराला 'अटक' केल्याचा दावाही पोलिसांनी केला असून, तो आता पुरावा म्हणून न्यायालयासमोर सादर केला जाणार आहे. मात्र, दारूच्या मेजवानीत किती उंदीर सामील होते, याची पुष्टी अद्याप पोलिसांना मिळालेली नाही!
 
न्यायालयात प्रकरण प्रलंबित आहे
ज्या प्रकरणात दारूच्या बाटल्या जप्त करण्यात आल्याचे प्रकरण अद्याप न्यायालयात प्रलंबित आहे. जप्त केलेली दारू कोर्टात सादर करायची असल्याने पोलिस आता कोर्टाला परिस्थिती समजावून सांगण्याचा मार्ग शोधत आहेत.
 
यापूर्वीही अशी प्रकरणे समोर आली आहेत
पोलिस ठाण्यात दारू पिऊन उंदरांवर आरोप होण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. पूर्वीचे उदाहरण म्हणजे शाजापूर जिल्हा न्यायालयात पोलिसांनी असाच प्रकार सांगितला तेव्हा न्यायाधीश आणि संपूर्ण न्यायालयीन कर्मचारी हसले. या बाबतीत उत्तर प्रदेशही मध्य प्रदेशच्या मागे नाही. 2018 मध्ये बरेली येथील कॅन्टोन्मेंट पोलिस स्टेशनच्या गोदामात जप्त केलेली 1000 लिटरहून अधिक दारू बेपत्ता झाली होती. उंदरांनी दारू गिळल्याचा आरोप स्थानिक पोलिसांनी केला होता.

सर्व पहा

देवी दुर्गेच्या नऊ रूपांची नावे, महत्त्व आणि प्रत्येक रूपाची पूजा करण्यामागील कारण

नवरात्रीत दुर्गा सप्तशती, देवी कवच की अर्गला स्तोत्र? कोणत्या पाठाचे काय महत्त्व आहे?

शारदीय नवरात्रि 2026: नवरात्रीत घटा जवळ अखंड दिवा लावत असाल, तर या गोष्टींची काळजी घ्या

पोवळा कोणी घालू नये? जाणून घ्या कोणत्या राशींसाठी मूंगा शुभ अन् काय आहेत नियम!

नवरात्रीच्या नऊ दिवसांत देवीला कोणती फुले वाहतात? दिवसानुसार फुलांची माहिती

पुढील लेख
Show comments