ganesh chaturthi
✕

SSC HSC Exam 2024 Dates दहावी-बारावी परीक्षेची तारीख

Updated: सोमवार, 28 ऑगस्ट 2023 (15:52 IST)
पुणे - महाराष्ट्र राज्य माध्यमिक व उच्च माध्यमिक शिक्षण मंडळातर्फे दहावी-बारावीच्या परीक्षेचे संभाव्य वेळापत्रक जाहीर करण्यात आले आहे. त्याप्रमाणे बारावीची परीक्षा 21 फेब्रुवारीपासून तर दहावीची परीक्षा 1 मार्चपासून सुरू होणार आहे.
 
पुणे, नागपूर, औरंगाबाद, मुंबई, कोल्हापूर, अमरावती, नाशिक, लातूर आणि कोकण या 9 विभागीय मंडळामार्फत दहावी-बारावीची लेखी परीक्षा घेण्यात येत असून फेब्रुवारी-मार्च 2024 मध्ये होणाऱ्या परीक्षेचा कालावधी राज्य मंडळाने जाहीर केला आहे. 
 
बारावीची परीक्षा 21 फेब्रुवारी ते 23 मार्च 2024 दरम्यान तर दहावीची परीक्षा 1 मार्च ते 22 मार्च 2024 या कालावधीत आयोजित केली जाणार आहे.
 
मंडळाच्या अधिकृत संकेतस्थळावर www.mahahsscboard.in दहावी-बारावीच्या परीक्षेचे संभाव्य सविस्तर वेळापत्रक देण्यात आले आहे. 
 
शाळा, कनिष्ठ महाविद्यालये आणि विद्यार्थी यांना अभ्यासक्रमाचे नियोजन करण्याच्या तसेच विद्यार्थ्यांच्या मनावरील ताण कमी करणे या हेतूने लेखी परीक्षेचे संभाव्य वेळापत्रक जाहीर करण्यात आल्याचे राज्य मंडळाच्या सचिव अनुराधा ओक यांनी स्पष्ट केले.
 
मंडळाच्या संकेतस्थळावरील संभाव्य वेळापत्रकाची सुविधा फक्त माहितीसाठी असून परीक्षेपूर्वी छापील स्वरूपात देण्यात येणारे वेळापत्रक अंतिम असल्याचे सांगितले आहे. इतर संकेतस्थळावरील किंवा अन्य यंत्रणेने छपाई केलेले तसेच व्हॉटस्‌ॲप किंवा तत्सम माध्यमातून व्हायरल झालेले वेळापत्रक ग्राह्य धरू नये, असे आवाहन राज्य मंडळाने केले आहे.

सर्व पहा

Pitru Paksha 2026: पूर्वजांप्रती कृतज्ञता व त्यांना तृप्त करण्यासाठी पितृपक्षात श्राद्धातील प्रसादाची थाळी

Pitru Paksha 2026: पितृपक्षात या ३ वस्तू घरी आणा; पितर प्रसन्न होतील

Garud Puran स्त्रिया 'श्राद्ध', 'तर्पण' किंवा 'पिंडदान' करू शकतात का? गरुड पुराणातील माहिती जाणून घ्या

पितृपक्षात जुळून येणार 'लक्ष्मी-नारायण राजयोग'; ४ राशींवर होणार धनवर्षाव

Pitru Paksha 2026 पितृ पक्ष कधीपासून सुरू? श्राद्ध तारखांचे संपूर्ण वेळापत्रक

सर्व पहा

पिकांच्या नुकसानभरपाईसाठी शेतकऱ्यांनी कोणती कागदपत्रे तयार ठेवावीत?

विक्रीत 'ही' इलेक्ट्रिक टू-व्हीलर कंपनी नंबर-१; ३० दिवसांत ५४,०३७ वाहनांची विक्री

अभिजीत दीपके यांच्या आजीचे निधन; आंदोलन संपणार की सुरूच राहणार?

शिरपूर तालुक्यात तापी नदीत पायात लोखंडी साखळ्या बांधलेले नवविवाहित जोडप्याचे मृतदेह आढळले

ट्रम्प यांची मोठी भूमिकाबदल आणि रशियाकडून डिझेल खरेदी करण्याच्या करारामुळे झेलेन्स्की संतप्त

पुढील लेख
Show comments