Festival Posters

30 हजाराची 'मिनी फोर्ड'

शुक्रवार, 14 जानेवारी 2022 (10:35 IST)
social media
सांगलीशहरातील  काकानगर या ठिकाणी  राहणार्‍या अशोक संगाप्पा आवटी यांनी अवघ्या 30 हजार रुपये खर्चून 1930 मॉडेलची फोर्ड कार तयार केली आहे. एक लिटर पेट्रोलमध्ये 30 किमी प्रतितास वेगाने धावणारी ही कार खरोखरच मस्त बनली आहे.
 
अशोक आवटी यांचे कर्नाल रस्त्यावरील काकानगर येथे दुचाकी व चारचाकी वाहनांचे गॅरेज आहे. त्यांच्या फावल्या वेळात काहीतरी वेगळं करण्याची आवड आवटी यांच्या मनात अली. त्यांच्या मनात जुनी फोर्ड गाडी बसली आणि यासाठी त्यांनी या गाडीला M80 मोपेडचे इंजिन बसवले आहे. रिक्षाचे सुटे भाग वापरले. ते या गाडीला बनवण्यासाठी दोन वर्षे लढत होते. मात्र प्रत्यक्षात या गाडीचे काम 15 दिवसांपूर्वी पूर्ण झाले.
 
ही आलिशान कार एकावेळी चार प्रवासी घेऊन जाऊ शकते. कारची बॉडी बनावट आहे आणि मजबुतीकरणासाठी आतील बाजूस कोन केलेले लोखंड आहे. ‘सेम टू सेम’ पहिल्या दृष्टीक्षेपात ही गाडी फोर्ड कंपनीची आठवण करून देते. गाडीकडे बघितल्यावर हि गाडी ऐतिहासिक वाटते. त्यावरील रंग आणि चित्रेही ऐतिहासिक शैलीतील आहेत.
 

सर्व पहा

आषाढी एकादशीच्या दिवशी 'या' ७ गोष्टी टाळाच; अन्यथा विठ्ठल पूजेचे फळ मिळणार नाही!

जळणाऱ्या नातेवाईकांपासून स्वतःचा बचाव कसा करावा? आचार्य चाणक्यांचे विचार जाणून घ्या

महाराष्ट्रातील सर्वात थंड गाव कोणतं? उत्तर ऐकून आश्चर्य वाटेल

वयाच्या ३५ नंतर मित्र अचानक कमी का होतात?

स्वयंपाकघरातील हा एक बदल वीजबिल कमी करू शकतो

सर्व पहा

LIVE: दिल्लीतील आंदोलनाची ठिणगी महाराष्ट्रात भडकली, बहुजन वंचित आघाडीकडून २३ जुलै रोजी बंदची हाक

महाराष्ट्रातील या जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पावसाचा ऑरेंज अलर्ट तर पुणे घाटमाथ्यावर अतिवृष्टीचा रेड अलर्ट जारी

मुख्यमंत्री फडणवीसांच्या वाढदिवसनिमित्त २२ ते २९ जुलै दरम्यान 'हरित महोत्सव' आयोजित करण्यात येणार

उद्धव ठाकरे आंदोलन करणाऱ्या विद्यार्थ्यांना पाठिंबा देण्यासाठी २२ जुलै रोजी दिल्लीतील जंतर मंतरवर दाखल होणार

दिल्लीतील आंदोलनाची ठिणगी महाराष्ट्रात भडकली, बहुजन वंचित आघाडीने २३ जुलै रोजी बंदची हाक दिली

पुढील लेख
Show comments