1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Updated : शनिवार, 18 जानेवारी 2025 (14:46 IST)

राष्ट्रवादीच्या शिर्डी अधिवेशनात लाडकी बहिण योजनेवर चर्चा,4,000 महिलांनी या योजनेतून बाहेर पडण्यासाठी अर्ज केले

Ladki Bahin yojana
अजित पवार यांच्या राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे दोन दिवसीय अधिवेशन आजपासून शिर्डीत सुरू झाले आहे. या अधिवेशनात राष्ट्रवादीचे सर्व नेते सहभागी झाले आहेत.
 
शिर्डी येथील अधिवेशनादरम्यान महिला व बालविकास मंत्री अदिती तटकरे यांनी अधिवेशन आणि लाडकी बहिण   योजनेची माहिती दिली. राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या नेत्या आणि महाराष्ट्राच्या मंत्री आदिती एस तटकरे यांनी सांगितले की, अधिवेशनात बीएमसी निवडणुकीवर चर्चा झाली.
महाराष्ट्र सरकारच्या मंत्री आदिती तटकरे यांनी शनिवारी सांगितले की, परिवहन आणि आयकर विभागाच्या मदतीने मुख्यमंत्री माझी लाडकी बहिण योजनेच्या लाभार्थ्यांची तपासणी करण्याची प्रक्रिया सुरू आहे. येथे पत्रकारांशी बोलताना राज्याच्या महिला व बालविकास मंत्री म्हणाले की, 4,000 महिलांनी या योजनेतून बाहेर पडण्यासाठी अर्ज केले आहेत.अपात्रतेच्या भीतीने त्यांनी हा निर्णय घेतला आहे. 

मुख्यमंत्री एकनाथशिन्दे यांच्या नेतृत्वाखाली महायुति सरकारने गेल्या वर्षी ऑगस्टमध्ये मुख्यमंत्री माझी लाडकी बहिण योजनेअंतर्गत, आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल घटकातील महिलांना 1,500 रुपये मासिक भत्ता दिला जातो, ज्यांचे वार्षिक कौटुंबिक उत्पन्न 2.5 लाख रुपयांपेक्षा कमी आहे.

योजनेच्या बनावट लाभार्थींच्या तक्रारींच्या आधारे चौकशी करण्यात येत असल्याचे मंत्री म्हणाले. तटकरे म्हणाले, "काही लाभार्थ्यांचे वार्षिक उत्पन्न अडीच लाखांपेक्षा जास्त आहे, काहींचे एकापेक्षा जास्त वैयक्तिक वाहन आहे, ते सरकारी नोकरीत आहेत आणि लग्नानंतर इतर राज्यात स्थलांतरित झाले आहेत, अशा तक्रारी प्राप्त झाल्या आहेत."
तपासणीची प्रक्रिया सुरु राहणार असे तटकरे म्हणाल्या. या योजनेतून बाहेर पडण्यासाठी सुमारे 4000 महिलांनी अर्ज केले आहे. 
Edited By - Priya Dixit