ganesh chaturthi

Ajit Pawar plane crash अजित पवार यांच्या मृत्यूबाबत AAIB चा प्राथमिक अहवाल समोर आला

Updated: शनिवार, 28 फेब्रुवारी 2026 (22:36 IST)
 
मिळालेल्या माहितीनुसार बारामती विमान अपघातात महाराष्ट्राचे माजी उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या मृत्यूनंतर जवळपास एक महिन्यानंतर, विमान अपघात तपास ब्युरो (AAIB) ने त्यांचा प्राथमिक तपास अहवाल प्रसिद्ध केला आहे. अहवालात कमी दृश्यमानता आणि हवाई पट्टीच्या सुरक्षिततेतील त्रुटी हे अपघाताचे प्राथमिक कारण असल्याचे नमूद केले आहे.
 
तपास संस्थेच्या मते, बारामती विमानतळावर चार्टर्ड विमान दुसऱ्यांदा आपत्कालीन लँडिंग करण्याचा प्रयत्न करत असताना हा अपघात झाला. अजित पवारांव्यतिरिक्त, दोन्ही वैमानिक, एक सुरक्षा रक्षक आणि एका फ्लाइट अटेंडंटचाही अपघातात मृत्यू झाला. अहवालात असे म्हटले आहे की अपघाताच्या वेळी वाऱ्याची परिस्थिती सामान्य होती आणि दृश्यमानता सुमारे 3 किलोमीटर होती.
 
एएआयबीच्या मते, कॉकपिट व्हॉइस रेकॉर्डर (सीव्हीआर) ने अपघातापूर्वी वैमानिकाचा घाबरलेला आवाज रेकॉर्ड केला होता. तथापि, आगीमुळे सीव्हीआरचे नुकसान झाले होते आणि डेटा पुनर्प्राप्त करण्यासाठी उत्पादक हनीवेलकडून तांत्रिक मदत घेतली जात आहे. तपासात आंतरराष्ट्रीय सहकार्याचाही समावेश आहे.
ALSO READ: मुंबईत आंतरराष्ट्रीय ड्रग्ज रॅकेटचा पर्दाफाश! नेपाळहून बिहारमार्गे कोट्यवधी रुपयांचे चरस वाहतूक केली जात होती, ४ जणांना अटक
तपास पथकाने सॉलिड स्टेट फ्लाइट डेटा रेकॉर्डर (एसएसएफडीआर) मधून डेटा डाउनलोड आणि विश्लेषण केले आहे, तर एसएससीव्हीआरमधून डेटा काढण्याची प्रक्रिया सुरू आहे. विमान चालवणाऱ्या कंपनी व्हीएसआर व्हेंचर्सच्या कर्मचाऱ्यांसह संबंधित पक्षांकडून निवेदने नोंदवण्यात आली आहे. क्रॅश झालेल्या विमानाचे अवशेष सुरक्षित ठिकाणी साठवले जात आहे आणि त्याची सविस्तर तपासणी सुरू आहे.
ALSO READ: जळगाव : प्रियकराने घरात घुसून विवाहित प्रेयसीवर गोळी झाडली, नंतर आत्महत्या केली
Edited By- Dhanashri Naik

सर्व पहा

Ganesh Chaturthi 2026 Sthapana Shubh Muhurat: १४ सप्टेंबर रोजी गणपती स्थापना शुभ मुहूर्त

देवांना अत्यंत प्रिय असणाऱ्या या फुलांच्या माळा अर्पण करा; मिळवा विशेष आशीर्वाद!

गणपती बाप्पाच्या स्वागतासाठी ३ प्रकारच्या चॉकलेट मोदकांची रेसिपी

कॅल्शियमची कमतरता दूर करण्यासाठी रोजच्या आहारात हे पदार्थ खा; हाडे आणि दात राहतील मजबूत!

खाऊन योग करणे योग्य आहे की अयोग्य, जेवणानंतर योगा करण्याचे परिणाम जाणून घ्या

सर्व पहा

मनोज जरांगे पाटील यांना आझाद मैदानावर आंदोलन करण्याची परवानगी मुंबई पोलिसांनी नाकारली

LIVE: मनोज जरांगे पाटील यांना आझाद मैदानावर आंदोलन करण्याची परवानगी मुंबई पोलिसांनी नाकारली

मुंबईतील चेंबूरमध्ये सहा मांजरे ठार केल्याप्रकरणी आरोपीला अटक

इंडोनेशियामध्ये 240 लोकांना घेऊन जाणारे जहाज उलटले, 130 प्रवासी बेपत्ता आणि सहा जणांचा मृत्यू

गणपती बाप्पाच्या आगमनापूर्वी मुंबईत मुसळधार पाऊसाची हजेरी

पुढील लेख
Show comments