Marathi Biodata Maker
✕

विरोध का? अभिजीत दीपके यांनी 'शाळा सुधारा' मोहिमेवरून भाजपवर निशाणा साधला

Updated: गुरूवार, 3 सप्टेंबर 2026 (21:31 IST)
 
'झुरळ जनता पार्टी'चे (सीजेपी) अध्यक्ष अभिजीत दीपके यांनी गुरुवारी प्रसारमाध्यमांशी बोलताना 'शाळा सुधारा' मोहिमेवरून भारतीय जनता पक्षावर निशाणा साधला. ते म्हणाले की, चांगल्या शाळा आणि शिक्षणाचा मुद्दा हा कोणत्याही एका राजकीय पक्षाचा किंवा संघटनेचा विषय नाही, तर तो देशातील प्रत्येक मुलाच्या भविष्याशी संबंधित प्रश्न आहे.
 
अभिजीत दीपके म्हणाले की, आम आदमी पार्टी, तसेच महाराष्ट्रातील शिवसेना आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस हे पक्षही शाळा सुधारण्याबद्दल बोलत आहे. त्यामुळे, देशातील शाळा चांगल्या व्हाव्यात अशी इच्छा असणाऱ्या प्रत्येकाचे स्वागत केले पाहिजे. शाळा सुधारण्याची चर्चा सुरू झाली की भाजप त्याला विरोध का करतो, असा प्रश्न त्यांनी उपस्थित केला. भाजपला असे वाटत नाही का की शिक्षण महत्त्वाचे आहे आणि देशाच्या भविष्यासाठी चांगल्या शाळा आवश्यक आहे?
ALSO READ: मुंबईतील सर्वात श्रीमंत बाप्पा! माटुंगा जीएसबी सेवा मंडळाचे ₹७०३.२७ कोटींचे विक्रमी विमा संरक्षण
तसेच अभिजीत दीपक यांच्या शैक्षणिक पात्रतेबद्दल आणि पदव्यांबद्दल विचारलेल्या प्रश्नांनाही त्यांनी उत्तर दिले. ते म्हणाले की, सार्वजनिक जीवनातील लोकांच्या पदव्या आणि शिक्षणाबद्दल प्रश्न विचारले जाऊ शकतात. विशेषतः निवडणुका लढवणाऱ्या आणि घटनात्मक पदे भूषवणाऱ्या व्यक्तींच्या शैक्षणिक पात्रतेबद्दल विचारणा केली पाहिजे. गोल्डन सोसायटीसाठी आयोग स्थापन करण्याच्या देशातील अनेक खासदारांच्या मागणीवर अभिजीत दीपक म्हणाले की, ही मागणी करणाऱ्यांना आपली मते मांडण्याचा अधिकार आहे.
 
Edited By- Dhanashri Naik
ALSO READ: मराठा आरक्षण आंदोलनाला पाठिंबा देण्यासाठी आलेल्या आंदोलकाचा हृदयविकाराच्या झटक्याने मृत्यू

सर्व पहा

देवी दुर्गेच्या मूर्तीत वेश्यालयातील माती का वापरतात? जाणून घ्या या 'पुण्य माती'मागचे गूढ!

दिवाळीपूर्वी घरातील या ७ गोष्टी नक्की तपासा; ऐनवेळी होणारी धावपळ टाळता येईल!

वाढलेले कोलेस्ट्रॉल कमी करण्यासाठी आहारात करा हे बदल; हृदयाच्या आरोग्याची घ्या काळजी

बालासन करण्याचे फायदे जाणून घ्या; योग्य पद्धत आणि महत्त्वाच्या टिप्स जाणून घ्या

१ ते ९ मूलांक: तुमच्या आयुष्यात कोणती व्यक्ती का प्रवेश करते? वाचा सविस्तर

सर्व पहा

'शारीरिक संबंधासाठीपुरुष ४० दिवस संयम कसा पाळणार?' मुफ्तींच्या आक्षेपार्ह विधानामुळे पाकिस्तानी महिलांमध्ये संतापाची लाट

LIVE: मुंबईत वसतिगृहात सापडला १९ वर्षीय ICT अभियांत्रिकी विद्यार्थ्याचा मृतदेह

Diwali Holidays in Maharashtra Schools महाराष्ट्रातील शाळांना २ ते १४ नोव्हेंबरपर्यंत सलग १३ दिवसांची दिवाळीची सुटी

संपूर्ण राज्यात उष्णतेचा प्रभाव कायम; मुंबई, पुण्यासकट तुमच्या शहरातील परिस्थिती जाणून घ्या

दसराही गेला आता लाडक्या बहिणीचे सप्टेंबरचे पैसे कधी मिळणार? जाणून घ्या अपडेट

पुढील लेख
Show comments