Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

विरोध का? अभिजीत दीपके यांनी 'शाळा सुधारा' मोहिमेवरून भाजपवर निशाणा साधला

Updated: गुरूवार, 3 सप्टेंबर 2026 (21:31 IST)
 
'झुरळ जनता पार्टी'चे (सीजेपी) अध्यक्ष अभिजीत दीपके यांनी गुरुवारी प्रसारमाध्यमांशी बोलताना 'शाळा सुधारा' मोहिमेवरून भारतीय जनता पक्षावर निशाणा साधला. ते म्हणाले की, चांगल्या शाळा आणि शिक्षणाचा मुद्दा हा कोणत्याही एका राजकीय पक्षाचा किंवा संघटनेचा विषय नाही, तर तो देशातील प्रत्येक मुलाच्या भविष्याशी संबंधित प्रश्न आहे.
 
अभिजीत दीपके म्हणाले की, आम आदमी पार्टी, तसेच महाराष्ट्रातील शिवसेना आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस हे पक्षही शाळा सुधारण्याबद्दल बोलत आहे. त्यामुळे, देशातील शाळा चांगल्या व्हाव्यात अशी इच्छा असणाऱ्या प्रत्येकाचे स्वागत केले पाहिजे. शाळा सुधारण्याची चर्चा सुरू झाली की भाजप त्याला विरोध का करतो, असा प्रश्न त्यांनी उपस्थित केला. भाजपला असे वाटत नाही का की शिक्षण महत्त्वाचे आहे आणि देशाच्या भविष्यासाठी चांगल्या शाळा आवश्यक आहे?
ALSO READ: मुंबईतील सर्वात श्रीमंत बाप्पा! माटुंगा जीएसबी सेवा मंडळाचे ₹७०३.२७ कोटींचे विक्रमी विमा संरक्षण
तसेच अभिजीत दीपक यांच्या शैक्षणिक पात्रतेबद्दल आणि पदव्यांबद्दल विचारलेल्या प्रश्नांनाही त्यांनी उत्तर दिले. ते म्हणाले की, सार्वजनिक जीवनातील लोकांच्या पदव्या आणि शिक्षणाबद्दल प्रश्न विचारले जाऊ शकतात. विशेषतः निवडणुका लढवणाऱ्या आणि घटनात्मक पदे भूषवणाऱ्या व्यक्तींच्या शैक्षणिक पात्रतेबद्दल विचारणा केली पाहिजे. गोल्डन सोसायटीसाठी आयोग स्थापन करण्याच्या देशातील अनेक खासदारांच्या मागणीवर अभिजीत दीपक म्हणाले की, ही मागणी करणाऱ्यांना आपली मते मांडण्याचा अधिकार आहे.
 
Edited By- Dhanashri Naik
ALSO READ: मराठा आरक्षण आंदोलनाला पाठिंबा देण्यासाठी आलेल्या आंदोलकाचा हृदयविकाराच्या झटक्याने मृत्यू

सर्व पहा

साप्ताहिक राशीभविष्य ३० ऑगस्ट ते ५ सप्टेंबर २०२६

TVS iQube MillionR Edition लॉन्च 145 किमी रेंज आणि टाइप-सी चार्जिंग यांसारखी वैशिष्ट्ये

श्रावणातील आदित्यराणूबाई व्रत पूजा पद्धत आणि माहिती

मंगळागौर व्रत किती वर्षे करावे? जाणून घ्या परंपरा आणि नियम

September 2026 Monthly Horoscope सप्टेंबर २०२६ चे मासिक राशीभविष्य: जाणून घ्या कसा राहील हा महिना तुमच्यासाठी!

सर्व पहा

मराठा आरक्षण आंदोलनाला पाठिंबा देण्यासाठी आलेल्या आंदोलकाचा हृदयविकाराच्या झटक्याने मृत्यू

LIVE: गणेशोत्सवापूर्वी कोकणला भेट म्हणून एकनाथ शिंदे यांनी मुंबई-सावंतवाडी एक्सप्रेसला हिरवा झेंडा दाखवला

अभिनंदन वर्धमान यांनी हवाई दल सोडले, मेजर ऋषभ संब्याल यांचीही मुदतपूर्व निवृत्ती

अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांचा दावा; इराणसोबतचे युद्ध जास्त काळ टिकणार नाही

बीड: २०० वर्षांनंतर कुटुंबात मुलीचा जन्म; ढोल-ताशांच्या गजरात आणि उत्साहात रथातून घरी आगमन

पुढील लेख
Show comments