deepawali
✕

ठाकरे बंधूंच्या युतीच्या अटकळीवर अजित पवार काय म्हणाले जाणून घ्या

Updated: शुक्रवार, 6 जून 2025 (16:16 IST)
 
स्थानिक स्वराज्य संस्था निवडणुकीपूर्वी महायुतीतील जागावाटपाच्या फॉर्म्युल्यावर महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री अजित पवार म्हणाले, "प्रत्येक पक्षाला कुठेही आणि कितीही जागांवर निवडणूक लढवण्याचा अधिकार आहे. प्रत्येक पक्ष आपली मागणी मांडू शकतो. प्रत्यक्ष निवडणुकीचे नामांकन सुरू झाल्यावर महायुतीअंतर्गत येणाऱ्या तिन्ही पक्षांचे नेते एकत्र बसून जागावाटपाच्या फॉर्म्युल्यावर चर्चा करतील. अशा प्रश्नांची उत्तरे मी त्यावेळी देईन. यावर आत्ता बोलण्याची गरज नाही."
ALSO READ: ठाकरे बंधूंच्या युतीबाबतच्या अटकळांमध्ये अमित ठाकरे यांनी दिले मोठे विधान
अजित पवार मिठी नदी घोटाळ्यावर बोलले
कथित मिठी नदी घोटाळ्यासंदर्भात ईडीच्या छाप्यांवर महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री अजित पवार म्हणाले, "ज्या एजन्सींची स्थापना करण्यात आली आहे आणि त्यांना स्वायत्तता देण्यात आली आहे - मग ती आयकर असो, सीबीआय, सीआयडी, पोलिस असो किंवा एसीबी असो - त्यांना चौकशी करण्याचा अधिकार आहे. या प्रकरणात काही चुकीचे आढळल्यास पुढील कारवाई निश्चितच केली जाईल."
 
युती हा ठाकरे बंधूंचा विशेषाधिकार आहे
मनसे नेते अमित ठाकरे यांच्या कथित विधानावर आणि मनसे आणि शिवसेना युबीटी यांच्यातील संभाव्य युतीच्या अटकळीवर महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री अजित पवार म्हणाले, "राज ठाकरे हे मनसेचे प्रमुख आहेत आणि उद्धव ठाकरे हे शिवसेना युबीटीचे प्रमुख आहेत. ते जो काही निर्णय घेतील तो त्यांचा विशेषाधिकार आहे. यावर तुमच्या आणि माझ्यातील चर्चेचा अर्थ काय?"
 
यापूर्वी, राज ठाकरे आणि उद्धव ठाकरे दोघेही पक्ष युतीच्या बाबतीत उत्सुकता दाखवत आहेत. परंतु अद्याप कोणीही पुढाकार घेतलेला नाही. आदित्य ठाकरे आणि अमित ठाकरे यांनीही दोन्ही पक्षांच्या युतीबाबत आपली संमती व्यक्त केली आहे. युतीच्या अटकळींमध्ये, असे म्हटले जात आहे की ही युती स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकीत समीकरण बदलू शकते. तथापि, त्यांच्या युतीच्या चर्चेत, भारतीय जनता पक्षाचे म्हणणे आहे की दोघांच्या युतीचा स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांवर कोणताही परिणाम होणार नाही.
 

सर्व पहा

१०० रुपयांत धनत्रयोदशी पूजा आणि सोने-चांदी न घेता समृद्धी आणणारे ५ उपाय

अज्ञानापोटी लक्ष्मीचा अनादर नका करू! झाडू चौरस्त्यावर फेकण्यामागील अंधश्रद्धा उघड

केसातील कोंड्यावर उपाय जाणून घ्या

नोकरी करणाऱ्या महिलांसाठी ५-स्टेप स्किन केअर रुटीन; त्वचा दिसेल चमकदार आणि तजेलदार!

विषारी हवा फुफ्फुसांसह हृदय आणि मेंदूलाही पोहोचवते नुकसान; आरोग्याची अशी घ्या काळजी!

सर्व पहा

महाराष्ट्रातील ७३ लाख शेतकऱ्यांच्या खात्यात ५ हजार रुपये जमा; ४.८६ लाख शेतकऱ्यांचे कर्ज माफ, मुख्यमंत्री फडणवीसांची मोठी घोषणा!

ट्रम्प यांच्या पराभवाचा भारत आणि भारतीयांना कसा फायदा होऊ शकतो?

१०,००० रुपयांच्या आत ६०००mAh बॅटरी असलेले ५ दमदार स्मार्टफोन; दिवाळीत भेट देण्यासाठी उत्तम पर्याय

इंडोनेशियाच्या राष्ट्रपतींसह अनेक प्रमुख व्यक्तींचे फोन टॅप केल्याच्या आरोपाखाली तीन पोलीस अधिकारी ताब्यात

LIVE: सर्वोच्च न्यायालयाने बीएमसी आयुक्त अश्विनी भिडे यांच्या विरोधात अवमान कारवाई केली

पुढील लेख
Show comments