1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: मंगळवार, 3 जून 2025 (15:24 IST)

अनिल देशमुख यांनी राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या दोन्ही गटांच्या विलीनीकरणाच्या अटकळांना फेटाळून लावले

anil deshmukh
राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे (शरद पवार) नेते अनिल देशमुख यांनी सोमवारी शरद पवार आणि त्यांचे पुतणे अजित पवार यांच्यातील अलिकडच्या बैठकींनंतर एकत्र येण्याबाबतच्या राजकीय अटकळांना फेटाळून लावले. ते म्हणाले की राष्ट्रवादीच्या दोन्ही प्रतिस्पर्धी गटांमध्ये या मुद्द्यावर कोणतीही चर्चा झाली नाही. 
शरद पवार आणि अजित पवार अलिकडच्या काळात अनेक वेळा भेटले आहेत, ज्यामुळे त्यांच्यातील संबंध सुधारल्याच्या राजकीय वर्तुळात अटकळ निर्माण झाली आहे. तथापि, अनिल देशमुख यांनी माध्यमांना सांगितले की, दोन्ही पक्ष पुन्हा एकत्र येण्याबाबत कोणतीही चर्चा झालेली नाही. साखर आणि शैक्षणिक संस्थांशी संबंधित मुद्द्यांवर दोन्ही नेते वेगवेगळ्या प्रसंगी भेटले आहेत. दोन्ही गटांच्या विलीनीकरणाबाबत कोणतीही चर्चा झालेली नाही. 
शरद पवार आणि अजित पवार यांच्यातील बैठकींनंतर राजकीय अटकळांच्या पार्श्वभूमीवर, राष्ट्रवादी काँग्रेस (सपा) नेते अनिल देशमुख यांनी राष्ट्रवादीच्या गटांमधील पुनर्एकीकरणाच्या कोणत्याही कल्पनेला जोरदार नकार दिला. देशमुख यांच्या मते, या बैठका विलीनीकरणाच्या चर्चेशी संबंधित नव्हत्या तर साखर आणि शैक्षणिक संस्थांशी संबंधित नियमित बाबींभोवती होत्या. अशा बैठका होत राहतात.
 राज्यातील प्रलंबित स्थानिक आणि महानगरपालिका निवडणुकांबद्दल देशमुख म्हणाले की, सर्वोच्च न्यायालयाच्या आदेशानुसार या निवडणुका लवकरात लवकर घ्याव्यात. ते म्हणाले, स्वच्छ पिण्याचे पाणी आणि प्रशासनाशी संबंधित अनेक महत्त्वाचे प्रश्न प्रलंबित आहेत, त्यामुळे आता निवडणुकांमध्ये आणखी विलंब होऊ नये. असे ते म्हणाले.
Edited By - Priya Dixit