Daily Horoscope
✕

शिवसेना युबीटी आणि मनसेने आंदोलनाची घोषणा केल्यानंतर मंत्री आशिष शेलार संतापले

Updated: शुक्रवार, 27 जून 2025 (20:02 IST)
 
मिळालेल्या माहितीनुसार हिंदी भाषेविरुद्ध महाराष्ट्रात वातावरण तापले आहे. राज्यातील शाळांमध्ये त्रिभाषा सूत्र लागू करण्याविरुद्ध शिवसेना युबीटीचे उद्धव ठाकरे आणि महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे राज ठाकरे यांनी सरकारविरुद्ध निषेध करण्याचा निर्णय घेतला आहे. या संपूर्ण प्रकरणावर भाजपचे मंत्री आशिष शेलार यांनी आपली प्रतिक्रिया दिली आहे.
ALSO READ: मराठवाडा आणि विदर्भात मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता
त्रिभाषिक सूत्रात हिंदीला तिसरे स्थान देण्याबाबत मंत्री आशिष शेलार म्हणतात, “२०२२ मध्ये राष्ट्रीय शिक्षण धोरणांतर्गत, मुख्यमंत्री असताना, आयोगाच्या अहवालाच्या आधारे त्रिभाषिक सूत्रात हिंदीचा समावेश स्वीकारला होता. उद्धव ठाकरे यांनी हे लक्षात ठेवले पाहिजे. राष्ट्रीय शिक्षण धोरण पहिल्यांदा १९६८ मध्ये काँग्रेस सरकारच्या काळात आणण्यात आले होते, उद्धव यांच्या काँग्रेसमधील सहकाऱ्यांना याची जाणीव असायला हवी.”
 
शिवसेना यूबीटी आणि महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेच्या संयुक्त निषेधावर मंत्री आशिष शेलार म्हणाले, “निषेध मोर्चा काढणे हा प्रत्येकाचा अधिकार आहे, राज ठाकरे एकटे असोत, संयुक्तपणे असोत किंवा तृतीय पक्षाला सोबत घेऊन असोत, त्यात कोणतीही अडचण नाही. परंतु हे स्पष्ट आहे की या राज्यातील एकमेव सक्तीची भाषा मराठी आहे. भाजप मराठी भाषेसाठी ठाम आणि वचनबद्ध आहे. भाजप आणि केंद्र सरकारने मराठीला अभिजात भाषेचा दर्जा दिला आहे.”
ALSO READ: महाडेश्वर वन्यजीव अभयारण्यात ५ वाघांचा संशयास्पद मृत्यू
Edited By- Dhanashri Naik

सर्व पहा

देवी दुर्गेच्या नऊ रूपांची नावे, महत्त्व आणि प्रत्येक रूपाची पूजा करण्यामागील कारण

नवरात्रीत दुर्गा सप्तशती, देवी कवच की अर्गला स्तोत्र? कोणत्या पाठाचे काय महत्त्व आहे?

शारदीय नवरात्रि 2026: नवरात्रीत घटा जवळ अखंड दिवा लावत असाल, तर या गोष्टींची काळजी घ्या

पोवळा कोणी घालू नये? जाणून घ्या कोणत्या राशींसाठी मूंगा शुभ अन् काय आहेत नियम!

नवरात्रीच्या नऊ दिवसांत देवीला कोणती फुले वाहतात? दिवसानुसार फुलांची माहिती

सर्व पहा

जिबूतीजवळ बोट उलटल्याने १५ मुलांसह १३९ स्थलांतरितांचा मृत्यू

ज्ञानेश कुमार यांच्या राजीनाम्याच्या मागणीसाठी ठाकरे यांची तिसरी पिढी मुंबईच्या रस्त्यांवर उतरली

IND vs WI: टीम इंडियाने तिसऱ्या टी२० आंतरराष्ट्रीय सामन्यात वेस्ट इंडिजला १४ धावांनी पराभूत केले

MPSC अध्यक्ष विवेक भीमनवार चौकशी पूर्ण होईपर्यंत रजेवर गेले; पुण्यात विद्यार्थ्यांनी आपले आंदोलन स्थगित केले

कसारा घाटात भीषण अपघात; कंटेनरखाली अडकलेल्या पती-पत्नीचे मृतदेह दुसऱ्या दिवशी बाहेर काढले

पुढील लेख
Show comments