suvichar

निवडणुकीपूर्वी वर्ध्यात पोलिसांनी केला सर्जिकल स्ट्राईक, कोट्यवधी रुपयांचा बेकायदेशीर माल जप्त; आरोपींना अटक

बुधवार, 12 नोव्हेंबर 2025 (13:11 IST)
वर्धा येथे नगरपालिका निवडणुकीपूर्वी पोलिसांनी सर्जिकल स्ट्राईकसारखी कारवाई केली. वर्धा पोलिसांनी १७३ प्रकरणांमध्ये २.९३ कोटी रुपयांचा बेकायदेशीर माल जप्त केला. अशी माहिती सामोर आली आहे.

मिळालेल्या माहितीनुसार वर्धा जिल्ह्यात नगरपालिका निवडणुकीची आचारसंहिता जाहीर करण्यात आली आहे. संपूर्ण निवडणूक प्रक्रिया शांततेत पार पडावी यासाठी प्रशासन हाय अलर्टवर आहे. त्याचप्रमाणे, पोलिस विभागानेही बेकायदेशीर कारवायांविरुद्ध कडक भूमिका स्वीकारली आहे. १० नोव्हेंबर रोजी जिल्ह्यातील विविध पोलीस ठाण्यांच्या क्षेत्रात नियोजित वॉशआउट मोहीम सुरू करण्यात आली.

या काळात १७३ गुन्हे दाखल करण्यात आले आणि अंदाजे २.९३ कोटी रुपयांचा माल जप्त करून नष्ट करण्यात आला. पोलिस अधीक्षक अनुराग जैन यांनी संपूर्ण जिल्ह्याचे सर्वेक्षण केले. त्यानंतर वॉशआउट मोहीम सुरू करण्यात आली. ही कारवाई सर्जिकल स्ट्राईकच्या शैलीत करण्यात आली. २ डिसेंबर रोजी महापालिका निवडणुका होत आहे आणि अवैध दारू विक्री वाढण्याची शक्यता आहे.
ALSO READ: महाराष्ट्रात थंडीची लाट तीव्र, जळगावचे तापमान ९.२ अंशांपर्यंत घसरले
येत्या काही दिवसांत जिल्हा परिषद निवडणुकाही होत आहे. निवडणुकीच्या काळात शहरी आणि ग्रामीण भागात कोणताही अनुचित प्रकार घडू नये म्हणून अवैध दारू भट्टी पाडण्याबरोबरच दारू विक्रेते आणि तस्करांवर कारवाई सुरू करण्यात आली आहे. पोलिस अधीक्षक अनुराग जैन आणि अतिरिक्त पोलीस अधीक्षक सदाशिव वाघमारे यांच्या मार्गदर्शनाखाली आणि चार उपविभागीय पोलीस अधिकारी, १९ स्टेशन हाऊस ऑफिसर (एपीआय), पीएसआय, स्थानिक गुन्हे शाखेचे अधिकारी आणि इतर पथके, एकूण ६२६ पोलीस कर्मचारी यांच्या सूचनेनुसार, विविध पथके तयार करून कारवाई केली आहे. या काळात पोलिसांनी अंदाजे १७ प्रकरणांमध्ये एकूण १८८ दारू भट्टी विक्रेत्यांविरुद्ध गुन्हे दाखल केले आहे. अशी माहिती समोर आली आहे.
ALSO READ: मुंबई विमानतळावर १४ कोटी रुपयांचा हायड्रोपोनिक गांजा जप्त
Edited By- Dhanashri Naik
ALSO READ: अल-फलाह विद्यापीठाची वेबसाइट हॅक; दिल्ली बॉम्बस्फोटाशी त्याचा काय संबंध?

सर्व पहा

मान्सूनमध्ये कार चालवताना 'या' ८ चुका टाळा; नाहीतर होऊ शकते मोठे नुकसान

Birthday Wishes For Sister in Marathi बहिणीला वाढदिवसाच्या शुभेच्छा मराठी

कशेडी घाटात खरंच भूत आहे का ? जाणून घ्या 'त्या' रहस्यमय कथांमागील सत्य!

संत नामदेव महाराज समाधी: इतिहास, महत्त्व आणि नामदेव पायरीची संपूर्ण माहिती

July Monthly Horoscope 2026 मासिक राशिभविष्य: जुलै २०२६ मध्ये 'या' राशींवर होणार धनाचा वर्षाव; तुमचे भाग्य कसे असेल?

सर्व पहा

Yamaha ची नवीन इलेक्ट्रिक स्कूटर लॉन्च! एका चार्जमध्ये धावणार ११७ किमी, जाणून घ्या किंमत

शरीर न चिरता होणार शवविच्छेदन! मुख्यमंत्री फडणवीस यांची मोठी घोषणा, मुंबईतील रुग्णालयांमध्ये येणार नवीन तंत्रज्ञान

७ सप्टेंबरपर्यंत उद्धव ठाकरेंची शिवसेना पुन्हा फुटणार? 'हिंदुस्तानी भाऊ'चा खळबळजनक दावा!

महाराष्ट्रात समान नागरी कायद्यासाठी मोठी घोषणा; मसुदा तयार करण्यासाठी ७ सदस्यांची उच्चस्तरीय समिती गठीत!

LIVE: आता शरीर न चिरता शवविच्छेदन होणार! मुख्यमंत्री फडणवीस यांची मोठी घोषणा

पुढील लेख
Show comments