Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

मराठवाड्यात नवीन रेल्वे मार्गाची मागणी, रेल्वे अधिकाऱ्यांसोबत महत्त्वाची बैठक

Updated: मंगळवार, 23 डिसेंबर 2025 (19:58 IST)
 
मिळालेल्या माहितीनुसार छत्रपती संभाजीनगर मराठवाडा रेल्वे कृती समिती आणि मराठवाडा असोसिएशन ऑफ स्मॉल स्केल इंडस्ट्रीज (मासिया) च्या प्रतिनिधींनी रेल्वे विकासावर चर्चा करण्यासाठी अहिल्यानगर येथील मध्य रेल्वे विभागाच्या सहाय्यक अभियंत्याची भेट घेतली.
 
प्रस्तावित नवीन छत्रपती संभाजीनगर-बिरकीन-पैठण-गेवराई-बीड-धाराशीव रेल्वे मार्गाचे सर्वेक्षण करण्याची प्राथमिक विनंती होती. या प्रदेशातील वाढती पर्यटन क्षमता, देशी-विदेशी पर्यटकांचा ओघ आणि त्यांच्यासाठी आवश्यक सुविधांबद्दल देखील माहिती देण्यात आली. रेल्वे अधिकाऱ्यांनी सांगितले की सादर केलेली माहिती वरिष्ठ अधिकाऱ्यांना पाठवली जाईल आणि अंतिम स्थान सर्वेक्षण करणाऱ्या हैदराबादस्थित संस्थेला दिली जाईल.
ALSO READ: यवतमाळ जिल्ह्यात शेतकरी जोडप्याने केली आत्महत्या; पतीच्या मृत्यूनंतर पत्नीने विहिरीत उडी मारून जीवन संपवले
अनंत बोरकर, डॉ. स्वानंद सोलके, रमाकांत पुलकुंडवार आणि सर्जेराव साळुंखे यांनी छत्रपती संभाजीनगर प्रदेशात विकसित होत असलेल्या नवीन औद्योगिक क्षेत्राबद्दल, तेथे उत्पादित होणाऱ्या उत्पादनांबद्दल आणि त्यातून होणाऱ्या संभाव्य मालवाहतुकीबद्दल अधिकाऱ्यांना माहिती दिली.
ALSO READ: लाडकी बहीण योजनेबाबत मोठा इशारा! ३१ डिसेंबर २०२५ पर्यंत ई-केवायसी पूर्ण न केल्यास लाखो महिलांना योजनेतून वगळण्यात येणार
छत्रपती संभाजीनगर जिल्ह्यातील भविष्यातील लोकसंख्या वाढ आणि त्यामुळे रेल्वेला होणारे फायदे यावरही चर्चा झाली. जिल्ह्यातून जाणारे राष्ट्रीय महामार्ग आणि त्यामधून होणारी वाहतूक तसेच राज्य परिवहन महामंडळाकडून निर्माण होणाऱ्या प्रवासी वाहतुकीबद्दल रेल्वे अधिकाऱ्यांना माहिती देण्यात आली.  
ALSO READ: मुलांना विष देऊन वडील आणि आजीने आत्महत्या केली, पोलिस तपासात धक्कादायक खुलासे
Edited By- Dhanashri Naik

सर्व पहा

शिवलिंगासमोर तीनदा टाळ्या का वाजवतो? प्रत्येक टाळीमागील अर्थ जाणून घ्या

३ ऑगस्टपासून या ५ राशींचे नशीब बदलणार; ग्रहांचे नकारात्मक प्रभाव संपतील आणि शुभ दिवसांची सुरुवात होईल

रोज फक्त २ अंजीर खा आणि पाहा कमाल! हे ३ आरोग्यदायी फायदे तुम्हाला ठाऊक आहेत का?

आठवड्यातून दोनदा कोरफडीची वाफ घेऊन तेजस्वी आणि चमकदार त्वचा मिळवा, कसे ते जाणून घ्या

श्रावण महिन्यात पाले भाज्या खाण्यास मनाई का आहे?

सर्व पहा

उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी महाराष्ट्रातील १२४ नवीन आरोग्य सुविधांचे ऑनलाइन उद्घाटन केले

वाराणसी विमानतळावर एअर इंडिया एक्सप्रेसच्या प्रवाशाने पिस्तूलने गोळीबार, २ कर्मचारी जखमी

राज्य सरकारने एमएमआरडीएसाठी १२१ कोटी रुपयांच्या कर्जाला मंजुरी दिली

LIVE: महाराष्ट्रात १२४ नवीन आरोग्य संस्थांचे उद्घाटन

नवीन एअर इंडिया इमारतीवर १०६ शहीदांची नावे दिसणार, मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी दिली मंजुरी

पुढील लेख
Show comments