Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

विधानभवनात बसलेले लोक नपुंसक; हे महाराष्ट्राचे दुर्दैव, मनसे मुंबई अध्यक्षांच्या वादग्रस्त विधानामुळे गोंधळ

Updated: मंगळवार, 24 जून 2025 (16:42 IST)
ALSO READ: महाराष्ट्रात भाषेचा वाद थांबत नाहीये, प्रसिद्ध कवी म्हणाले-मी पुरस्कार परत करत आहे
मिळालेल्या माहितीनुसार मराठी भाषेवरून सुरू असलेल्या वादात, मनसे मुंबई अध्यक्ष संदीप देशपांडे यांनी विधानभवनात आयोजित कार्यक्रमात मराठी बॅनर नसल्याबद्दल वादग्रस्त विधान केले आहे. संसद आणि राज्य/केंद्रशासित प्रदेश विधिमंडळांच्या अंदाज समित्यांच्या राष्ट्रीय परिषदेत मराठी बॅनर नसल्याबद्दल देशपांडे म्हणाले की, विधानभवनात बसलेले लोक 'नपुंसक' आहे आणि हे महाराष्ट्राचे दुर्दैव आहे. त्यांच्या विधानावरून राजकीय गोंधळ सुरू झाला.
 
तसेच आता देशपांडे यांच्या या टीकेवर तीव्र प्रतिक्रिया व्यक्त करताना शिवसेना मंत्री गुलाबराव पाटील म्हणाले की, विधिमंडळाचा अपमान केल्याबद्दल देशपांडे यांच्याविरुद्ध विशेषाधिकार प्रस्ताव आणणार आहे.
 
'मराठी भाषेसाठी तुरुंगात जाण्यास तयार'
देशपांडे म्हणाले, मी माझ्या विधानावर ठाम आहे, कारण मी फक्त या मानसिकतेबद्दल बोललो, कोणत्याही व्यक्तीबद्दल नाही. ते असेही म्हणाले की, जर माझ्या शब्दांमुळे कोणाला दुखावले असेल तर त्यांनी याचा विचार करावा.  
ALSO READ: पतीने पत्नीसमोर मैत्रिणीवर लैंगिक अत्याचार करत २४ लाख रुपये आणि सोने हिसकावून घेतले
Edited By- Dhanashri Naik
ALSO READ: महायुती सरकार बैठका घेऊन मराठी भाषेचा अपमान करत असल्याचा दावा राऊत यांनी केला

सर्व पहा

भाऊ-बहिण प्रत्येक गोष्टीवरून भांडतात का? राखीला या गोष्टी करा

चाणक्य नीती: जर स्त्रीमध्ये हे ४ गुण असतील तर कुटुंब समृद्ध होते; चाणक्य नीतीमध्ये वर्णन

भविष्य मालिकेची भाकिते खरी ठरणार? १३ मुस्लिम देशांचा गट आणि भारतावरील हल्ल्याच्या दाव्यामागचे सत्य

डेंग्यू-मलेरियाचा धोका वाढतोय; पावसाळ्यात घरात या ७ गोष्टी नक्की करा

गणेशोत्सवाच्या आधी घराची साफसफाई करताना या ७ चुका करू नका; आरोग्यावर होऊ शकतो परिणाम

सर्व पहा

LIVE: नितीन गडकरी यांनी राजकारणातून निवृत्तीचे संकेत दिले!

हिजाब हा इस्लामचा अविभाज्य भाग नाही', शाळेत हिजाब घालण्याची याचिका अलाहाबाद हायकोर्टाने फेटाळली

गर्लफ्रेंडकडून गाडीवर 3400 किस; पोलिसांनी घडवली चांगलीच अद्दल

अहिल्यादेवी होळकर कर्जमाफी योजनेअंतर्गत ६.३६ लाख शेतकऱ्यांच्या खात्यात दुसरा हप्ता थेट जमा

भिकारी महिलेच्या मृत्यू नंतर घरातून एकूण ८.४० लाख रुपये किमतीच्या नोटा आणि नाण्यांनी भरलेल्या ३० हून अधिक गोण्या सापडल्या

पुढील लेख
Show comments