Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

एसटी ताफ्यात ८,३०० नवीन बसेसची भर पडणार; तोट्यातून सावरण्यासाठी मंत्री प्रताप सरनाईक यांची नवी योजना

Updated: बुधवार, 18 मार्च 2026 (22:05 IST)
 
महाराष्ट्र राज्याच्या ग्रामीण भागाची जीवनरेखा मानल्या जाणाऱ्या राज्य परिवहन सेवेला तोट्यातून वाचवण्यासाठी राज्य सरकारच्या सहकार्याने एक रणनीती तयार करण्यात आली आहे. परिवहन मंत्री प्रताप सरनाईक यांनी सांगितले की, राज्यातील नागरिकांना परवडणारी, सुलभ आणि विश्वसनीय वाहतूक सेवा देण्यासाठी अनेक पावले उचलण्यात आली आहे.
 
राज्य विधान परिषदेत त्यांनी सांगितले की, सध्या १४,००० हून अधिक बसेस राज्यातील शहरी, ग्रामीण आणि दुर्गम भागांना सेवा देत आहेत. ही सेवा आणखी मजबूत करण्यासाठी ताफ्यात ८,३०० नवीन बसेसची भर घालण्यात येईल. यापैकी ३,००० बसेस लवकरच सेवेत दाखल होतील. यांची सर्व डेपोंमध्ये टप्प्याटप्प्याने तैनाती केली जाईल.
ALSO READ: अहमदाबादच्या कापड बाजारात भीषण आग, २५ हून अधिक दुकाने भस्मसात
परिवहन मंत्री प्रताप सरनाईक यांनी सांगितले की, एसटी बस सेवा अनेक वर्षांपासून तोट्यात चालत आहे. एसटी सेवा अधिक कार्यक्षम करण्यासाठी आणि तिची आर्थिक स्थिती सुधारण्यासाठी अनेक महत्त्वपूर्ण पावले उचलली जात आहे. नवीन बसेस चालवण्यासाठी १७,७४२ चालक आणि वाहकांची भरती प्रक्रिया सुरू आहे.  
ALSO READ: राजकारण्यांचे आणि सेलिब्रिटींचे भविष्य पाहणारे ज्योतिषी अशोक खरातला बलात्कार प्रकरणात अटक; पोलिसांना अनेक आक्षेपार्ह व्हिडिओ सापडले
Edited By- Dhanashri Naik

सर्व पहा

आषाढी एकादशीच्या दिवशी 'या' ७ गोष्टी टाळाच; अन्यथा विठ्ठल पूजेचे फळ मिळणार नाही!

जळणाऱ्या नातेवाईकांपासून स्वतःचा बचाव कसा करावा? आचार्य चाणक्यांचे विचार जाणून घ्या

महाराष्ट्रातील सर्वात थंड गाव कोणतं? उत्तर ऐकून आश्चर्य वाटेल

वयाच्या ३५ नंतर मित्र अचानक कमी का होतात?

स्वयंपाकघरातील हा एक बदल वीजबिल कमी करू शकतो

सर्व पहा

भाजपचे राष्ट्रीय प्रवक्ते शहजाद पूनावाला यांनी पक्षाचा राजीनामा दिला

सीजेपी प्रमुख अभिजित दीपके यांचा भाजपकडून धमकीचा आरोप, भाजपने आरोप फेटाळले

पालघर सरकारी जमीन एम.एस.आर.डी.सी.कडे सुपूर्द,मंत्री चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी या प्रकल्पाला मंजुरी दिली

LIVE: महाराष्ट्र सरकार कडून 'अहिल्यादेवी होळकर कर्जमुक्ती योजना २०२६' अंतर्गत ७ हजार कोटी रुपयांना मंजुरी

संगमनेर निवडणूक प्रकरणात अमोल खताल यांच्या याचिकेवरील सुनावणीसाठी सर्वोच्च न्यायालयाने मार्ग मोकळा केला

पुढील लेख
Show comments