Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

उद्धव ठाकरे यांनी "हम दो हमारे दो" असा फलक लावावा, राम कदम यांचा जोरदार हल्ला

Updated: बुधवार, 1 जुलै 2026 (21:11 IST)
ALSO READ: पुणे हत्या प्रकरणात केतनला ढकलण्यापूर्वी सियाने त्याचा फोन मागितला, पोलिसांच्या तपासात आढळले
 
राम कदम यांचे वक्तव्य हे उद्धव ठाकरे आणि राज्यसभा खासदार संजय राऊत यांच्यावरील थेट निर्देश म्हणून पाहिले जात आहे. राजकीय वर्तुळात हे सर्वश्रुत आहे की, ठाकरे गटातील अनेक नेते संजय राऊत यांच्या कार्यशैलीवर आणि त्यांच्या वाढत्या प्रभावावर नाराज आहेत. अनेकांचा असा विश्वास आहे की, संजय राऊत यांचे पक्षात केंद्रस्थानी येणे हेच ज्येष्ठ आणि अधिक प्रमुख नेत्यांनी पक्ष सोडण्याचे मुख्य कारण आहे.

राम कदम यांनी उपरोधिकपणे म्हटले की, आता कोणालाही उद्धव ठाकरे यांच्यासोबत राहायचे नाही आणि हळूहळू प्रत्येकजण त्यांना सोडून जात आहे. त्यांनी इशारा दिला की, जर ही परिस्थिती अशीच राहिली, तर लवकरच सर्व नेते उद्धव ठाकरे यांची बुडणारी नाव सोडून देतील.
ALSO READ: महाराष्ट्राचे ११ कोटी झाडे लावण्याचे उद्दिष्ट, मुख्यमंत्री फडणवीस म्हणाले- आधुनिक तंत्रज्ञान यशाची खात्री देईल
प्रसारमाध्यमांच्या वृत्तानुसार, पक्षाच्या लक्षणीय घसरणीवर आत्मपरीक्षण करण्याऐवजी ठाकरे गटाचे नेते उद्धट वक्तव्ये करत असल्याचा आरोप त्यांच्यावर होत आहे. राम कदम म्हणाले की, जेव्हा एखादा प्रमुख नेता पक्ष सोडतो, तेव्हा ठाकरे गट म्हणतो की काही फरक पडत नाही.
 
या मुद्द्यावर अधिक स्पष्टीकरण देताना राम कदम पुढे म्हणाले की, पक्ष सोडून जाणारे नेते हे शाळकरी मुले नसून, लाखो लोकांचे प्रतिनिधित्व करणारे खासदार आणि आमदार आहेत. उदाहरणार्थ, जर २० लाख लोकांनी निवडून दिलेले खासदार आणि ५ लाख लोकांनी निवडून दिलेले आमदार पक्ष सोडून जात असतील, तर याचा अर्थ नेतृत्वात गंभीर त्रुटी आहे. जर नेतृत्व आपली चूक नाही असे मानून अहंकारी राहिले, तर नेत्यांचे पक्षांतर कधीच थांबणार नाही.
ALSO READ: ठाकरे गटाला मोठा धक्का, सचिन अहिर यांची विधान परिषदेच्या उपसभापतीपदी बिनविरोध निवड
शिवसेनेच्या इतिहासाचा हवाला देत, त्यात असेही निदर्शनास आणून देण्यात आले की, उद्धव ठाकरे यांचे नेतृत्वच राज ठाकरे, नारायण राणे आणि अगदी अलीकडे एकनाथ शिंदे यांच्यासारख्या नेत्यांना पक्ष सोडण्यास भाग पाडण्यास जबाबदार होते. राज ठाकरे यांच्यासारख्या नेत्यांची पक्ष सोडण्याची कोणतीही इच्छा नव्हती, परंतु अशी परिस्थिती निर्माण झाली की त्यांना पक्ष सोडण्यास भाग पडले
 
Edited By - Priya Dixit  
 
About Author
वेबदुनिया न्यूज टीम
वेबदुनियाच्या न्यूज डेस्क येथे आमचे वार्ताहर, विश्वसनीय स्रोत आणि अनुभवी पत्रकार यांनी तयार केलेले प्रत्यक्ष घटनास्थळावरील अहवाल, विशेष वृत्तांत, मुलाखती आणि रिअल-टाइम अपडेट्स प्रकाशित करण्यापूर्वी वरिष्ठ संपादकांकडून अत्यंत काटेकोरपणे तपासून घेतली जातात..... Read More

सर्व पहा

Pithori Amavasya Matrudin 2026 Wishes in Marathi पिठोरी अमावस्या शुभेच्छा संदेश

Haritalika 2026 : हरितालिकेच्या दिवशी चुकून सुद्धा करू नका हे 5 काम

कॉफी फक्त पिण्यासाठीच नाही तर ती घरगुती कामांसाठीही खूप उपयुक्त आहे! वाचा

नथीचा तोराच वेगळा! या गणेशोत्सवात ट्राय करा नथीचे हे खास आणि ट्रेन्डी प्रकार

घरातील या एका जागी चप्पल ठेवणे चुकीचे? काय सांगते वास्तुशास्त्र

सर्व पहा

LIVE: आगामी कुंभमेळ्याच्या पार्श्वभूमीवर नाशिकमध्ये युवा संवाद आणि वृक्षारोपण कार्यक्रमाचे आयोजन

शेतकरी संकटात, मंत्री गरबा आणि डीजेमध्ये व्यस्त,संजय राऊतयांचा फडणवीस सरकारवर हल्लाबोल

१७० वर्षे जुने ‘हनुमान’ जागचे हालेनात; उज्जैनच्या उभ्या असलेल्या हनुमानजींसमोर सर्व तंत्रज्ञान अपयशी ठरले

कुर्ल्यामध्ये ट्रॉलीवरील नियंत्रण सुटल्याने बाप्पाच्या आगमनसोहळ्यात दुर्घटना, तातडीने विसर्जन

२०२६ च्या आशियाई खेळांसाठी बीसीसीआयने भारतीय संघाच्या खेळाडूंच्या निवासव्यवस्थेबाबत माहिती दिली

पुढील लेख
Show comments