suvichar
✕

संजय राऊतांचा पंतप्रधान मोदींच्या उत्तराधिकाऱ्याबाबत मोठा दावा, म्हणाले-देवेंद्र फडणवीस उपपंतप्रधान होतील

Updated: शुक्रवार, 4 सप्टेंबर 2026 (10:19 IST)
मिळालेल्या माहितीनुसार शिवसेना (UBT) खासदार संजय राऊत यांनी एक धक्कादायक दावा केला आहे. त्यांच्या या वक्तव्याने महाराष्ट्रापासून ते देशाची राजधानी दिल्लीपर्यंतच्या राजकीय वर्तुळात खळबळ उडाली आहे. राऊत यांचा दावा आहे की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या राजकीय उत्तराधिकाऱ्याचे नाव राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघात (RSS) निश्चित झाले आहे. देशाचे उपपंतप्रधान म्हणून नियुक्तीसाठी RSS थेट भाजपच्या एका अत्यंत प्रभावशाली नेत्याची शिफारस करत आहे.

संजय राऊत यांच्या वक्तव्यामुळे राजकीय वर्तुळात जोरदार चर्चा सुरू झाली आहे. असे म्हटले जात आहे की, राऊत हे महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्याबद्दल बोलत आहे.

संजय राऊत यांच्या खळबळजनक वक्तव्यानंतर राजकीय चर्चांना उधाण आले आहे. राऊत यांनी दावा केला आहे की, आरएसएसच्या कणखर भूमिकेमुळे आणि दबावामुळे मोदी सरकारमधील मंत्रिमंडळ विस्तार रखडला आहे. या संपूर्ण घडामोडीबाबत आणि फडणवीस यांच्या संभाव्य पदोन्नतीबाबतची अधिकृत माहिती लवकरच जाहीर केली जाऊ शकते, असे संकेत त्यांनी दिले.
ALSO READ: मुख्यमंत्री फडणवीस म्हणाले, "मी २०२९ पर्यंत महाराष्ट्रातच राहीन! पक्षाने सांगितल्यास दिल्लीला जाईन"
तसेच राऊत म्हणाले की, सध्या अमित शाह पंतप्रधानपदाच्या शर्यतीत आहे. गृहमंत्री अमित शाह स्वतःला "भावी पंतप्रधान" मानतात, परंतु भारतीय राजकीय इतिहास या वस्तुस्थितीचा साक्षीदार आहे की, आजपर्यंत कोणताही नेता थेट गृहमंत्री पदावरून देशाचा पंतप्रधान बनलेला नाही.

संजय राऊत यांनी पुढे खुलासा केला की, आरएसएसच्या सर्वोच्च नेतृत्वाचा स्पष्ट विश्वास आहे की, सध्या दिल्लीच्या राजकारणात सक्रिय नसलेल्या नेत्याला केंद्रात आणून उपपंतप्रधानपद देण्यात यावे. पंतप्रधान मोदी देखील फडणवीस यांना दिल्लीत आणून त्यांना एक मोठी आणि महत्त्वाची जबाबदारी देण्याच्या बाजूने आहे. मात्र, पक्षात तीव्र रस्सीखेच सुरू आहे.
ALSO READ: इस्रो ईओएस-०५ प्रक्षेपण: भारताची अंतराळातील नवी झेप, ईओएस-०५ चे वैशिष्ट्य जाणून घ्या
शिवसेना (यूबीटी) नेत्याने दावा केला की, भाजपच्या काही ज्येष्ठ आणि शक्तिशाली मंत्र्यांनी अशी अट घातली आहे की, जोपर्यंत अमित शाह यांचा राजीनामा स्वीकारला जात नाही, तोपर्यंत ते आपल्या पदांचा राजीनामा देणार नाहीत. यामुळेच मोदी मंत्रिमंडळाचा विस्तार शक्य नाही.
ALSO READ: महाराष्ट्रातील २५ मतदारसंघांमधील ८५% पेक्षा जास्त मतदार गायब आणि त्यांची २०.७ दशलक्ष नावे SIR यादीत नाही
Edited By- Dhanashri Naik

सर्व पहा

देवी दुर्गेच्या नऊ रूपांची नावे, महत्त्व आणि प्रत्येक रूपाची पूजा करण्यामागील कारण

नवरात्रीत दुर्गा सप्तशती, देवी कवच की अर्गला स्तोत्र? कोणत्या पाठाचे काय महत्त्व आहे?

शारदीय नवरात्रि 2026: नवरात्रीत घटा जवळ अखंड दिवा लावत असाल, तर या गोष्टींची काळजी घ्या

पोवळा कोणी घालू नये? जाणून घ्या कोणत्या राशींसाठी मूंगा शुभ अन् काय आहेत नियम!

नवरात्रीच्या नऊ दिवसांत देवीला कोणती फुले वाहतात? दिवसानुसार फुलांची माहिती

सर्व पहा

सोने-चांदीचे आजचे दर: खरेदीपूर्वी २२ आणि २४ कॅरेट भाव तपासा

मुंबईसह महाराष्ट्रात ऑक्टोबरमध्ये वाढता उकाडा; हवामानाबाबत ताजे अपडेट

LIVE: ताडोबा-अंधारी व्याघ्र अभयारण्य आता भव्य स्वरूपात आंतरराष्ट्रीय स्तरावर प्रसिद्ध केले जाईल

सौदी अरेबियातील विमानतळावर झालेल्या हल्ल्यात भारतीय नागरिकाचा मृत्यू

जिबूतीजवळ बोट उलटल्याने १५ मुलांसह १३९ स्थलांतरितांचा मृत्यू

पुढील लेख
Show comments