suvichar

कोकाटेंच्या पुतळ्याला लावली फाशी, माणिकराव शेतकऱ्यांची माफी मागत म्हणाले हा विनोद होता

सोमवार, 7 एप्रिल 2025 (08:40 IST)
Maharashtra News: महाराष्ट्राचे कृषीमंत्री माणिकराव कोकाटे यांनी काल शेतकऱ्यांविरुद्ध वादग्रस्त विधान केले होते. हे विधान येताच, शिवसेना यूबीटीने कोकाटे यांच्याविरुद्ध बूट मारण्याचे आंदोलन सुरू केले. या भीतीने कोकाटे आता आपल्या विधानापासून मागे हटले आहे.
ALSO READ: नागपूर : अनियंत्रित टिप्परने कार आणि दुचाकीला धडक दिली, भीषण अपघातात एकाचा मृत्यू
मिळालेल्या माहितीनुसार शेतकऱ्यांना त्यांच्या कर्जाचे तपशील विचारल्याबद्दल वादात सापडलेले कृषी मंत्री माणिकराव कोकाटे यांनी सर्व बाजूंनी टीकेला तोंड द्यावे लागल्यानंतर आता यू-टर्न घेतला आहे. रविवारी त्यांनी माध्यमांद्वारे शेतकऱ्यांची माफी मागितली आणि सांगितले की, कोणाच्याही भावना दुखावण्याच्या उद्देशाने त्यांनी कोणतेही विधान केले नाही, तरीही माझ्याकडून नकळत आणि विनोदाने दिलेल्या विधानामुळे शेतकऱ्यांची प्रतिष्ठा दुखावली गेली असेल तर मी त्याबद्दल माफी मागतो.
ALSO READ: मुंबईत निरोप भाषणाच्या वेळी महाविद्यालयातील विद्यार्थिनीचा हृदय विकाराच्या झटक्याने मृत्यू
कर्जमाफीबाबत एका शेतकऱ्याच्या प्रश्नावर संतापलेले कृषीमंत्री कोकाटे म्हणाले होते की कर्जमाफीचे पैसे शेतीच्या कामात गुंतवण्याऐवजी तुम्ही ते लग्न समारंभांवर खर्च करता. कर्ज घेतल्यानंतर, तुम्ही ५ ते १० वर्षे कर्ज फेडत नाही आणि नंतर कर्जमाफीची वाट पाहत राहता. या विधानासाठी कृषीमंत्र्यांना बरीच टीका सहन करावी लागली. या विधानाला असंवेदनशील ठरवत, विरोधकांनी कोकाटे यांना मंत्रिमंडळातून काढून टाकण्याची मागणी सुरू केली, तर सोशल मीडियावर जनतेने माफी मागण्याची मागणी सुरू केली.

Edited By- Dhanashri Naik<>

सर्व पहा

Hanuman Chalisa Path Benefits हनुमान चालीसा पठणाचे फायदे: मानसिक शक्ती दुप्पट कशी वाढते?

बुध ग्रहाची वक्री चाल सुरू! २९ जूनपासून 'या' राशींचे भाग्य उजळणार, तर कोणाला राहावे लागेल सावध?

Belly fat yoga: पोटावरील चरबी कमी करण्यासाठी 5 उत्तम योगासने, यापैकी कोणतेही एक करून पहा

खूप थंड पाणी पिणे चांगले की वाईट? सत्य जाणून घ्या

स्टेट बँक ऑफ इंडिया मध्ये १५०० प्रोबेशनरी ऑफिसर (पीओ) पदां साठी भरती सुरु

सर्व पहा

LIVE: तुकाराम मुंडे यांनी हॉटेल मालक आणि रेस्टॉरंट चालकांसाठी आदेश जारी केले

दोडक्याची लागवड कशी करावी, याची सविस्तर माहिती येथे पहा

आता हॉटेल्समध्ये मोफत पिण्याचे पाणी उपलब्ध होणार! तुकाराम मुंडे यांनी कडक मार्गदर्शक सूचना जारी केल्या

कोलकाता येथील ताराताला परिसरात गोदामाचे छत कोसळून 5 जणांचा मृत्यू

ठाकरे गटाचे सहा खासदार शिंदे गटात सामील, त्यांनी हिंदुत्वाचा मार्ग निवडला; नितेश राणे यांचा दावा

पुढील लेख
Show comments