Dharma Sangrah

गदिमा यांचे सुपूत्र आणि गदिमा साहित्य कला अकादमीचे विश्वस्त श्रीधर माडगूळकर यांचे निधन

गदिमा यांचे सुपूत्र आणि गदिमा साहित्य कला अकादमीचे विश्वस्त श्रीधर माडगूळकर यांचे पुण्यातील खासगी रुग्णालयात दीर्घ आजाराने निधन झाले. त्यांचे वय  ७२ वर्षचे होते. मागे पत्नी, मुलगा, मुलगी असा परिवार आहे.  खासगी रुग्णालयात त्यांची अँजिओप्लास्टी करण्यात आली होती. त्यानंतर गुरुवारी दुपारी १ वाजता त्यांची प्राणज्योत मालवली आहे. 

श्रीधर माडगूळकर यांचा जन्म ६ फेब्रुवारी १९४७ रोजी जन्म झाला. त्यांचे प्राथमिक शिक्षण मॉडर्न हायस्कूल येथे झाले तर पुणे येथे  महाविद्यालयीन शिक्षण फर्ग्युसन महाविद्यालय येथे झाले होते. श्रीधर माडगूळकर यांनी १९७० साली ‘जिप्सी’ या खास तरुणांसाठी असलेल्या मासिकाचे संपादन केले आहे. ‘धरती’ व साप्ताहिक ‘मायभूमी’ या नियतकालिकांचा उपसंपादक म्हणून काम पाहिले आहे. 

कथा महाराष्ट्रातील अनेक नियतकालिकांमधून प्रसिद्ध झाल्या असून, श्रीधर माडगूळकर यांची ‘आठी आठी चौसष्ट’ ही कादंबरी राजकीय क्षेत्रात मैलाचा दगड आहे.  गदिमांच्या आठवणींवरील ‘मंतरलेल्या आठवणी’ हे पुस्तक फार प्रसिद्ध आहे. गोवा येथे भरलेल्या कोकण मराठी साहित्य परिषदेच्या आठव्या शेकोटी साहित्य संमेलनाचे ते अध्यक्ष होते.

सर्व पहा

प. पू. सदगुरु श्री जनार्दन स्वामी खेर: एक अलौकिक ईश्वरी शक्ती आणि तारणहार

Bhakti Katha हनुमानजींच्या श्वासातून उमटली रामधून: महादेव-पार्वतींसह सबंध देवलोक डोलला!

ही ५ भन्नाट फळं खा, डायबिटीज होणार नाही! शुगर कमी करण्यासाठी कोणती फळं खाणं टाळावं?

पावसाळ्यात डासांपासून सुटका मिळवण्यासाठी घरी ही ५ झाडे लावा

१५ जूनपासून ३ ग्रहांची दुर्मिळ युती! या राशींचे चमकणार भाग्य, होणार प्रचंड धनलाभ!

सर्व पहा

Rajmata Jijau Punyatithi 2026 Messages in Marathi राजमाता जिजाऊ पुण्यतिथी विनम्र अभिवादन

होंडाने नवीन बाईक्स सादर केल्या! ई-क्लचमुळे CB750 हॉर्नेट आणि XL750 ट्रान्सल्पला एक जबरदस्त अनुभव

Maharana Pratap Jayanti 2026 Wishes महाराणा प्रताप जयंती शुभेच्छा

महाराणा प्रताप यांचा केवळ 'हळदीघाटी' आणि 'गवताच्या भाकरी'पुरता मर्यादित नसलेला खरा इतिहास!

वैभव सूर्यवंशीला चिथावणी देणे महागात पडले; सामनाधिकाऱ्याने दोन श्रीलंकन ​​खेळाडूंना शिक्षा आणि दंड ठोठावला

पुढील लेख
Show comments