"कोणीतरी दिल्लीत जाऊन म्हणाले, 'बाबा, मला मारले...'" उद्धव ठाकरेंनी शहा-एकनाथ शिंदे यांच्या भेटीवर टीका केली
उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे अमित शहा यांची भेट घेतली. यावर उद्धव ठाकरे यांनी टीका केली आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार सध्या शिवसेना (शिंदे गट) आणि भाजपमधील अंतर्गत संघर्ष एका निर्णायक टप्प्यावर पोहोचला आहे. महाआघाडीतील या तणावादरम्यान, उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी काल रात्री उशिरा दिल्लीत केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह यांची भेट घेतली. या बैठकीदरम्यान, एकनाथ शिंदे यांनी भाजप प्रदेशाध्यक्ष रवींद्र चव्हाण यांच्याबद्दल थेट अमित शहा यांच्याकडे तक्रार केल्याचे बोलले जात आहे. या घडामोडीनंतर, विरोधक आता या घटनेवर जोरदार टीका करत आहे. उद्धव ठाकरे यांनी या संपूर्ण प्रकरणावर जोरदार टीका केली आहे.
उद्धव ठाकरे यांचा शिंदेंवर टोमणा
उद्धव ठाकरे यांनी अलिकडेच मुंबईतील एका कार्यक्रमाला हजेरी लावली होती, जिथे त्यांनी या राजकीय घडामोडींवर तीव्र टीका केली. त्यांनी एकनाथ शिंदे यांचे नाव न घेता त्यांच्यावर हल्ला चढवला. थेट अमित शहा यांच्याकडे तक्रार करण्याच्या घटनेवर टीका करताना ठाकरे म्हणाले, "मी आजच वर्तमानपत्रात वाचले. कोणीतरी दिल्लीला जाऊन म्हटले, 'बाबा, मला मारले.'" ठाकरे यांनी पुढे विचारले की ही लाचारी का आणि कशामुळे झाली. त्यांनी असेही म्हटले की जर त्यांना त्या वयात योग्य शिक्षण मिळाले असते तर ही परिस्थिती उद्भवली नसती.
उद्धव ठाकरे म्हणाले, "मी कार्यक्रमाचा आकार पाहत नाही; मी कामाचा आकार पाहतो. चांगले शिक्षण आणि शिक्षक मिळाले नाहीत तर आयुष्यात काय होते हे तुम्हाला चांगले माहिती आहे." उद्धव ठाकरे यांनी यावेळी आमदारांना त्यांचे आमदार निधी फक्त अभ्यासासाठी वापरण्याचे आवाहन केले. गेल्या काही वर्षांपासून मुंबई आणि इतर महानगरपालिकांमध्ये निवडणुका झालेल्या नाहीत असे ठाकरे यांनी नमूद केले.
Edited By- Dhanashri Naik