suvichar

भारत कधी हल्ला करेल? आता अब्दुल बासित यांनी तारीख सांगितली

मंगळवार, 6 मे 2025 (12:35 IST)
भारत आणि पाकिस्तानमधील तणाव सतत शिगेला पोहोचत आहे. दरम्यान पाकिस्तानचे मंत्री अताउल्लाह तरार यांच्यानंतर आता अब्दुल बासित यांनी दावा केला आहे की भारत लवकरच पाकिस्तानवर हल्ला करेल. अब्दुल बासित हे भारतात पाकिस्तानचे उच्चायुक्त होते आणि त्यांनी दिल्लीत बराच काळ घालवला आहे. बासित यांच्या मते, भारत 'मर्यादित दुर्दैवी' कारवाई करेल. तो रशियातील विजय दिनाचा उत्सव आज संपण्याची वाट पाहत होता. त्यांनी दावा केला की भारताचा हल्ला १० किंवा ११ मे रोजी होईल. पाकिस्तान भारताने हल्ला करावा अशी आतुरतेने वाट पाहत आहे कारण तो त्याच्या तयारीत आपली संसाधने अत्यंत वाया घालवत आहे. भारताच्या पाणीपुरवठ्याच्या संपामुळे त्याची स्थिती बिकट होत चालली आहे.
 
पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर भारताने पाकिस्तानविरुद्ध अनेक कठोर निर्णय घेतले आहेत. सिंधू पाणी करार रद्द झाल्यापासून, अनेक पाकिस्तानी मंत्र्यांनी भारताला सतत अणुहल्ल्याच्या धमक्या दिल्या आहेत. दहशतवादी हल्ल्यानंतर पाकिस्तानचे माहिती आणि प्रसारण मंत्री अताउल्लाह तरार यांनीही एका मुलाखतीत म्हटले होते की, जर भारताने पाणी थांबवले तर आमच्याकडेही पर्याय आहेत. पाकिस्तान हा अणुशक्तीचा देश आहे, आम्हाला स्वतःचे रक्षण करण्याचा अधिकार आहे.
ALSO READ: 'नियमांप्रमाणे वागा नाहीतर...' अमेरिकेचा ग्रीन कार्डधारकांना इशारा, स्थलांतरित पुन्हा तणावात
अनेक मंत्र्यांनी धमकी दिली आहे
पहलगामच्या बैसरन खोऱ्यातील हल्ल्यानंतर भारत आणि पाकिस्तानमध्ये पुन्हा युद्ध होण्याची शक्यता आहे. पाकिस्तानचे संरक्षण मंत्री आणि परराष्ट्र मंत्री यांनीही यापूर्वी भारताला धमकी दिली आहे की जर भारताने हल्ला केला तर पाकिस्तान अणुहल्ला करेल. याशिवाय रशियातील पाकिस्तानी राजदूत मोहम्मद खालिद जमाली यांची मुलाखतही बाहेर आली. जर भारताने पाकिस्तानवर हल्ला केला किंवा सिंधू नदीचे पाणी थांबवले तर पाकिस्तान केवळ पारंपारिक शस्त्रांनीच नव्हे तर अण्वस्त्रांनीही प्रत्युत्तर देईल, असे त्यांनी म्हटले आहे.

सर्व पहा

शास्त्रोक्त पद्धत: गणपतीला २१ तर शंकराला ११ पदरी वात का? ३६५ पदरी 'देहवात' आणि 'ब्रम्हांडवाता'चे गूढ काय?

मृत्यूपूर्वी दिसणारे मुख्य ५ संकेत, गरुड पुराणात दडलेले रहस्य जाणून घ्या

अधिक मासात जोडवी घेण्याची परंपरा; काय आहे या मागचं रहस्य?

अधिक मासात चुकूनही करू नका ही ५ कामं

सतत ऑनलाइन राहिल्याने तुमची नाती बिघडत तर नाही आहे ना? खूप उशीर होण्यापूर्वी सांभाळा

सर्व पहा

पुणे : मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी विषारी दारूच्या सेवनाने झालेल्या मृत्यू प्रकरणी कठोर कारवाईचे आदेश दिले

भारतात प्लास्टिकच्या नोटा येणार

LIVE: गडचिरोलीत पोलिसांनी घनदाट जंगलात कार्यरत असलेल्या माओवादी शस्त्रनिर्मिती केंद्राचा पर्दाफाश केला

GT vs RR : दुसऱ्या क्वालिफायरमध्ये गुजरात टायटन्स आणि राजस्थान रॉयल्स आज आमनेसामने

परदेशातून आलेल्या व्यावसायिकात इबोलाची लक्षणे आढळल्याने खळबळ; अहमदाबादमध्ये ४ जण क्वारंटाईन

पुढील लेख
Show comments