Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

Russia-Ukraine War :रशिया आणि युक्रेनमधील शांतता चर्चा सुरू

Updated: शनिवार, 17 मे 2025 (12:51 IST)
ALSO READ: Russia-Ukraine War: युक्रेनवर रशियाचे ड्रोन हल्ले सुरूच झेलेन्स्की यांनी युद्धविराम प्रस्तावाला विश्वासघात म्हटले
युक्रेनच्या परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते हेओरही तिख्यी यांनी सांगितले की, संरक्षण मंत्री रुस्तम उमरोव यांच्या नेतृत्वाखालील युक्रेनियन शिष्टमंडळाने राष्ट्रपतींचे सहाय्यक व्लादिमीर मेडिन्स्की यांच्या नेतृत्वाखालील निम्न-स्तरीय रशियन पथकासोबत बैठक घेतली. आज आपण बरेच काही साध्य करण्यास तयार आहोत आणि महत्त्वाचे प्रश्न सोडवण्याचा अधिकार आपल्याकडे आहे, असे एका वरिष्ठ युक्रेनियन अधिकाऱ्याने सांगितले. दुसऱ्या अधिकाऱ्याने रशियावर अस्वीकार्य मागण्या केल्याचा आरोप केला. 
ALSO READ: रशिया आणि युक्रेन: युक्रेनमध्ये 8-10 मे दरम्यान युद्धबंदी जाहीर
शांतता चर्चेनंतर युद्ध थांबवण्याबाबत करार होण्याची तज्ञांना फारशी आशा नाही. कारण रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांनी युक्रेनियन नेते वोलोदिमिर झेलेन्स्की यांच्याशी समोरासमोर भेटण्याचा प्रस्ताव नाकारला आहे. दोन्ही देश एकमेकांवर आरोप करत आहेत. तसेच, युद्ध संपवण्यासाठी दोन्ही बाजूंच्या अटी एकमेकांपेक्षा खूप वेगळ्या आहेत. 
ALSO READ: रशिया आणि युक्रेन: युक्रेनमध्ये 8-10 मे दरम्यान युद्धबंदी जाहीर
युक्रेनने अमेरिका आणि युरोपचा संपूर्ण 30 दिवसांच्या युद्धबंदीचा प्रस्ताव स्वीकारला आहे, परंतु रशियाने अटी लादून हा प्रस्ताव नाकारला. दरम्यान, युक्रेनियन सरकारने म्हटले आहे की रशियन सैन्य नवीन लष्करी हल्ल्याची तयारी करत आहे. संयुक्त राष्ट्रांनी म्हटले आहे की रशियाच्या हल्ल्यात 12,000 हून अधिक युक्रेनियन नागरिकांचा मृत्यू झाला आहे आणि शहरे आणि गावे उद्ध्वस्त झाली आहेत.
Edited By - Priya Dixit  
 
 

सर्व पहा

भाऊ-बहिण प्रत्येक गोष्टीवरून भांडतात का? राखीला या गोष्टी करा

चाणक्य नीती: जर स्त्रीमध्ये हे ४ गुण असतील तर कुटुंब समृद्ध होते; चाणक्य नीतीमध्ये वर्णन

भविष्य मालिकेची भाकिते खरी ठरणार? १३ मुस्लिम देशांचा गट आणि भारतावरील हल्ल्याच्या दाव्यामागचे सत्य

डेंग्यू-मलेरियाचा धोका वाढतोय; पावसाळ्यात घरात या ७ गोष्टी नक्की करा

गणेशोत्सवाच्या आधी घराची साफसफाई करताना या ७ चुका करू नका; आरोग्यावर होऊ शकतो परिणाम

सर्व पहा

MPSC पेपरफुटी प्रकरणातील आरोपी 'उत्कृष्ट शिक्षक पुरस्कारा'चा विजेता ! ब्रेकअप आणि १२ लाखांच्या सौद्यामागील कहाणी

तुम्हीही सायबर फसवणुकीचे बळी ठरला आहात का? मुख्यमंत्री फडणवीस म्हणाले, "या नंबरवर तात्काळ फोन करा"

LIVE: १ सप्टेंबरपासून मुंबईत टॅक्सी-ऑटो प्रवास महाग होणार

१ सप्टेंबरपासून मुंबईतील काळ्या-पिवळ्या टॅक्सी आणि ऑटोंच्या दरात वाढ होणार

मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी मुंडे यांना सुट्या तेलावरील बंदी उठवण्याचे आदेश दिले

पुढील लेख
Show comments