Russia-Ukraine War: युक्रेनवर रशियाचे ड्रोन हल्ले सुरूच झेलेन्स्की यांनी युद्धविराम प्रस्तावाला विश्वासघात म्हटले
रशिया आणि युक्रेनमधील संघर्ष दिवसेंदिवस अधिक घातक होत चालला आहे. दरम्यान, युद्धबंदीच्या घोषणेदरम्यान, सोमवारी रात्री रशियाने पुन्हा एकदा युक्रेनमधील नागरी भागांना लक्ष्य करून प्राणघातक ड्रोन हल्ले केल्याचा दावा युक्रेनने केला आहे. युक्रेनच्या आग्नेय डनिप्रोपेट्रोव्हस्क प्रदेशात झालेल्या हल्ल्यात एका12 वर्षांच्या मुलीचा मृत्यू झाला आणि 6 वर्षांच्या मुलासह तीन जण जखमी झाले, असे अधिकाऱ्यांनी सांगितले.
या हल्ल्यांदरम्यान, रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांनी 8ते 10 मे दरम्यान 72 तासांचा एकतर्फी युद्धबंदी जाहीर केला आहे. 1945 मध्ये रशियाने नाझी जर्मनीवर विजय मिळवला तेव्हा दुसऱ्या महायुद्धाच्या विजय दिनानिमित्त ही युद्धबंदी जाहीर करण्यात आली होती.
युक्रेनने पुतिन यांचा हा प्रस्ताव नाकारला आहे. तसेच "अमेरिका आणि उर्वरित जगाला फसवण्याचा प्रयत्न" असे वर्णन केले.
या प्रकरणात, युक्रेनचे अध्यक्ष वोलोदिमिर झेलेन्स्की आणि त्यांचे सल्लागार आंद्री येरमाक यांनी सांगितले की, रशिया अजूनही1,000 किलोमीटर लांबीच्या आघाडीवर हल्ला करत आहे आणि नागरी भागांना लक्ष्य करत आहे. झेलेन्स्की म्हणाले की, जर रशियाला खरोखरच शांतता हवी असेल तर युद्धबंदी तात्काळ, पूर्ण आणि किमान 30 दिवसांसाठी बिनशर्त असावी
Edited By - Priya Dixit