1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. आंतरराष्ट्रीय
Written By
Last Updated : शुक्रवार, 18 एप्रिल 2025 (11:17 IST)

500 दिवसांनंतर गाझाहून रशियन बंधक घरी परतले, पुतिन यांनी भेट घेतली

इस्रायलसोबत सुरू असलेल्या संघर्षादरम्यान गाझामध्ये ओलीस ठेवलेल्या तीन रशियन नागरिकांची सुटका आणि रशियाला सुरक्षित परतल्याबद्दल राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांनी हमासचे आभार मानले.
तसेच सोडण्यात आलेल्या लोकांना भेटलो. ऑक्टोबर 2023 मध्ये इस्रायलवर झालेल्या हल्ल्यादरम्यान हमालने या तीन रशियन नागरिकांना ओलीस ठेवले होते, त्यानंतर सुमारे 500दिवसांनी 15 फेब्रुवारी 2025 रोजी युद्धबंदी करारानुसार त्यांची सुटका करण्यात आली.
बुधवारी रात्री उशिरा क्रेमलिन येथे पुतिन यांनी सुटका झालेले रशियन नागरिक अलेक्झांडर ट्रुफानोव्ह आणि त्यांच्या कुटुंबातील दोन सदस्यांची भेट घेतली. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, ट्रुफानोव्हची फेब्रुवारी 2025 मध्ये सुटका करण्यात आली. पुतिन म्हणाले की, तुमची सुटका ही रशिया आणि पॅलेस्टिनी संघटनांमधील वर्षानुवर्षे असलेल्या विश्वासाचे आणि संबंधांचे परिणाम आहे.
पुतिन यांनी हमास नेतृत्व आणि त्यांच्या राजकीय शाखेचेही आभार मानले. तसेच रशियन नागरिकांच्या सुटकेबद्दल आभार मानले. यासोबतच, उर्वरित ओलिसांच्या सुटकेसाठी प्रयत्न सुरू ठेवतील असे आश्वासन पुतिन यांनी दिले.
Edited By - Priya Dixit