Marathi Biodata Maker

डोप चाचणीचा नमुना देण्यास नकार दिल्याने बजरंग पुनियावर4 वर्षांची बंदी घालण्यात आली

बुधवार, 27 नोव्हेंबर 2024 (18:34 IST)
Bajrang Punia news : ऑलिम्पिक पदक विजेता कुस्तीपटू बजरंग पुनियाला मोठा धक्का बसला जेव्हा राष्ट्रीय उत्तेजक विरोधी संस्थेने (NADA) या स्टार कुस्तीपटूवर 4 वर्षांची बंदी घातली. त्यामुळे पुनियाची कुस्ती कारकीर्द संपुष्टात येताना दिसत आहे.
 
अनुच्छेद 10.3.1 अन्वये ॲथलीट मंजूरीसाठी जबाबदार आहे आणि त्याला 4 वर्षांच्या कालावधीसाठी अपात्र घोषित केले आहे असे पॅनेलचे मत आहे. या बंदीचा अर्थ असा आहे की बजरंग स्पर्धात्मक कुस्तीमध्ये परत येऊ शकणार नाही. ते परदेशात कोचिंग नोकरीसाठी अर्ज करू शकणार नाही.
<

???? NADA has suspended wrestler Bajrang Punia for four years for violation of anti doping code. pic.twitter.com/xEXzyq3JBm

— The Khel India (@TheKhelIndia) November 26, 2024 >
10 मार्च रोजी राष्ट्रीय संघाच्या निवड चाचणीदरम्यान त्याने डोप चाचणीसाठी नमुना देण्यास नकार दिला होता. याप्रकरणी त्यांना निलंबित करण्यात आले आहे.
 
बजरंग पुनिया यांनी आरोप केला आहे की भारतीय कुस्ती महासंघाचे माजी अध्यक्ष ब्रिजभूषण शरण सिंह यांच्या विरोधातील सहभागामुळे डोपिंग नियंत्रणाबाबत त्यांना अत्यंत पक्षपाती वागणूक देण्यात आली.
 
उल्लेखनीय आहे की, हरियाणा विधानसभा निवडणुकीपूर्वी त्यांनी कुस्तीपटू विनेश फोगटसह काँग्रेसमध्ये प्रवेश केला होता. अखिल भारतीय किसान काँग्रेसमध्ये त्यांना महत्त्वाची जबाबदारी मिळाली.
Edited By - Priya Dixit
 

सर्व पहा

शनिदेवाच्या पूजेत तांब्याची भांडी का वापरू नयेत? नेमकं कारण काय?

जूनमध्ये गुरूचा महापरिवर्तन योग; ३ राशींचे भाग्य उजळणार

हॉटेलमधून मागवण्याऐवजी घरीच बनवा Restaurant Style Mix Veg

रक्तदाब नियंत्रणासाठी वेलची ठरते रामबाण? जाणून घ्या तिचे आश्चर्यकारक फायदे

Career in Polytechnic After 12th: बारावीनंतर या टॉप पॉलिटेक्निक कोर्समध्ये डिप्लोमा कोर्स करा

सर्व पहा

वर्ध्यातल्या वाणा नदीत वडील आणि मुलीसह तीन जणांचा बुडून मृत्यू

GT vs RR : गुजरातने राजस्थानला सात गडी राखून हरवून तिसऱ्यांदा आयपीएल अंतिम फेरीत प्रवेश केला

अणुऊर्जा आणि होर्मुझ संकटावरील मोठी घोषणा पुढे ढकलली, अंतिम निर्णय अद्याप प्रलंबित

मुंबईत सीएनजी पुन्हा २ रुपयांनी महाग झाला, १७ दिवसांतील ही दुसरी दरवाढ

LIVE:अमरावती विधान परिषद निवडणूक प्रवीण पोते यांचे नामांकन स्थगित

पुढील लेख
Show comments