Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

PMJAY करोडो बँक खाती बंद ! तुम्ही पण तपासा आणि पुन्हा Inactive अकाउंट Active करा

Updated: बुधवार, 27 डिसेंबर 2023 (14:03 IST)
 
PMJAY अपडेटमध्ये 10 कोटी जन धन बँक खाती बंद झाल्याचे समोर आले आहे. जर तुम्ही देखील अशा खातेधारकांपैकी एक असाल ज्यांचे खाते प्रधानमंत्री जन धन योजनेअंतर्गत उघडले गेले आहे आणि ते बंद केले गेले आहे, तर तुम्ही ते पुन्हा सुरू करण्यासाठी सोप्या चरणांचे अनुसरण करू शकता.
 
PMJAY खाते का निष्क्रिय झाले?
माहितीनुसार 10 कोटी जन धन बँक खाती निष्क्रिय करण्यात आली आहेत, ज्यामध्ये लोकांकडे एकूण 12,779 कोटी रुपये आहेत. या बंद खात्यांपैकी 5 कोटी खाती महिलांच्या नावावर आहेत. आकडेवारीनुसार, 51 कोटींहून अधिक PMJAY बँक खाती आहेत. जर तुमचे जन धन बँक खाते देखील बंद झाले असेल, तर त्यामागील कारण KYC अपडेट न करणे हे असू शकते.
 
याशिवाय खाते निष्क्रिय करण्याचे कारण व्यवहारांची अनुपस्थिती देखील असू शकते. वास्तविक आरबीआयच्या नियमांनुसार, खातेधारकाने 2 वर्षे किंवा त्याहून अधिक काळ एखाद्याच्या बँक खात्यात कोणताही व्यवहार केला नाही, तर खाते निष्क्रिय केले जाते. अशा परिस्थितीत बँक खात्यात पैसे येतात पण काढता येत नाहीत.
 
बंद बँक खाते कसे उघडायचे?
तुमचे बँक खाते पुन्हा सक्रिय करण्यासाठी, तुम्हाला तुमच्या बँक शाखेला भेट द्यावी लागेल. येथे तुम्हाला तुमचे आधार कार्ड, एक फोटो आणि पॅन कार्ड सबमिट करावे लागेल. केवायसी अपडेट पूर्ण झाल्यानंतर, तुमचे बंद केलेले खाते पुन्हा उघडले जाऊ शकते. आम्ही तुम्हाला सांगतो की बंद केलेले खाते पुन्हा उघडण्यासाठी खातेदाराला स्वतः बँकेत जावे लागेल.

सर्व पहा

भाऊ-बहिण प्रत्येक गोष्टीवरून भांडतात का? राखीला या गोष्टी करा

चाणक्य नीती: जर स्त्रीमध्ये हे ४ गुण असतील तर कुटुंब समृद्ध होते; चाणक्य नीतीमध्ये वर्णन

भविष्य मालिकेची भाकिते खरी ठरणार? १३ मुस्लिम देशांचा गट आणि भारतावरील हल्ल्याच्या दाव्यामागचे सत्य

डेंग्यू-मलेरियाचा धोका वाढतोय; पावसाळ्यात घरात या ७ गोष्टी नक्की करा

गणेशोत्सवाच्या आधी घराची साफसफाई करताना या ७ चुका करू नका; आरोग्यावर होऊ शकतो परिणाम

सर्व पहा

गणेशोत्सवात मंडपात 'महाप्रसाद' वाटण्यापूर्वी सावधगिरी बाळगा, अन्यथा कारवाईला सामोरे जावे लागू शकते

ईद-ए-मिलाद-उन-नबीच्या मिरवणुकीदरम्यान दोन गटांत झालेल्या संघर्षानंतर मुंबईच्या परळ भागात तणाव

महाराष्ट्रात H1N1 इन्फ्लूएंझाचा प्रादुर्भाव वाढला; १,१०९ रुग्णांची नोंद, त्यापैकी ६५% रुग्ण पुणे आणि मुंबईतील

Central Railway Updates: टिटवाळा स्थानकावर २८ ऑगस्टपासून १५ दिवसांचा 'मेगा ब्लॉक'; अनेक लोकल गाड्या रद्द होणार

नेपाळमधील पुरामुळे हत्ती वाहून भारतात आले; त्यांची अवस्था पाहून लोकांचे मन हेलावले

पुढील लेख
Show comments