Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

Online Shopping Alert: या तीन चुका झाल्या तर बँक खाते रिकामे होऊ शकते

Updated: मंगळवार, 18 जुलै 2023 (18:27 IST)
 
 फेक वेबसाइट्स आणि अॅप्स टाळणे
जेव्हा तुम्ही ऑनलाइन खरेदी करता तेव्हा तुम्ही बनावट अॅप किंवा वेबसाइटवरून खरेदी करत नसल्याचे सुनिश्चित करा. अनोळखी लिंकवरून कोणतेही अॅप कधीही डाउनलोड करू नका, सोशल मीडिया किंवा मेसेज इत्यादीद्वारे मिळालेल्या अज्ञात लिंकवरून खरेदी करू नका. नेहमी एखाद्या विश्वसनीय वेबसाइट किंवा अॅपवरून ऑनलाइन शॉपिंग करा, अन्यथा तुम्ही फसवणुकीला बळी पडू शकता. 
 
आयडी-पासवर्ड सेव्ह करू नका
बरेच लोक ऑनलाइन खरेदी करताना आपली बँकिंग माहिती जसे की डेबिट-क्रेडिट कार्ड नंबर इत्यादी अॅप किंवा वेबसाइटवर सेव्ह करतात, जेणेकरून त्यांना या गोष्टी पुन्हा भरण्याची गरज नाही. परंतु असे केले जाऊ नये, कारण त्यांच्यावर हॅकर्स आणि फसवणूक करणारे वेळोवेळी हल्ले करतात. अशा स्थितीत तुम्हाला चपत लागू शकते.
 
मल्टी फॅक्टर ऑथेंटिकेशन वापरा
तुम्हाला मल्टी फॅक्टर ऑथेंटिकेशनची सुविधा मिळते. या अंतर्गत, जर कोणी तुमच्या खात्यात लॉग इन करण्याचा प्रयत्न केला तर, तुम्हाला ईमेल आणि मेसेजद्वारे सूचित केले जाते. तसेच, मल्टी-फॅक्टर ऑथेंटिकेशनद्वारे हॅकर्सचा हल्ला रोखला जातो. म्हणूनच त्याचा वापर केला पाहिजे.
 
ऑफर तपासणे आवश्यक आहे
अनेक वेळा तुम्हाला ईमेल, मेसेज, कॉल किंवा सोशल मीडियाच्या माध्यमातून अनेक आकर्षक ऑफर्सची माहिती मिळेल. यामध्ये अनेक उत्पादनांवर मोठ्या प्रमाणात डिस्काउंट आणि कॅशबॅक सारख्या गोष्टी सांगितल्या जातात, परंतु त्यावर विश्वास ठेवण्यापूर्वी तुम्ही या ऑफर खऱ्या आहेत की खोट्या हे तपासून पहा. याचे कारण म्हणजे फसवणूक करणारे लोकांची खाती त्यांना बनावट लिंक पाठवून हॅक करतात.

सर्व पहा

शिवलिंगासमोर तीनदा टाळ्या का वाजवतो? प्रत्येक टाळीमागील अर्थ जाणून घ्या

३ ऑगस्टपासून या ५ राशींचे नशीब बदलणार; ग्रहांचे नकारात्मक प्रभाव संपतील आणि शुभ दिवसांची सुरुवात होईल

रोज फक्त २ अंजीर खा आणि पाहा कमाल! हे ३ आरोग्यदायी फायदे तुम्हाला ठाऊक आहेत का?

आठवड्यातून दोनदा कोरफडीची वाफ घेऊन तेजस्वी आणि चमकदार त्वचा मिळवा, कसे ते जाणून घ्या

श्रावण महिन्यात पाले भाज्या खाण्यास मनाई का आहे?

सर्व पहा

३ वर्षांपूर्वी मुंबई लोकल ट्रेनमधून चोरीला गेलेले ४० लाख रुपयांचे सोन्याचे दागिने परत मिळाले

सिद्धिविनायक मंदिराच्या देणग्या आणि दागिन्यांच्या ऑडिटचे एकनाथ शिंदेंचे आदेश

LIVE: सिद्धिविनायक मंदिरात देणगी चोरी करणाऱ्या रॅकेटचा पर्दाफाश

सुनेत्रा पवार यांना मोठा धक्का! राष्ट्रवादी काँग्रेसचे युवा अध्यक्षांसह शेकडो कार्यकर्ते शरद पवार गटात सामील

तरुण तेजपालला मोठा धक्का! बलात्कार प्रकरणात दोषी सिद्ध; मुंबई उच्च न्यायालयाने कनिष्ठ न्यायालयाचा निकाल फिरवला!

पुढील लेख
Show comments