Festival Posters

1 एप्रिलपासून राष्ट्रीय पेन्शन प्रणाली बदलणार

बुधवार, 28 फेब्रुवारी 2024 (16:26 IST)
'नॅशनल पेन्शन सिस्टीम' म्हणजेच NPS च्या खातेधारकांसाठी एक महत्त्वाची बातमी आहे. NPS व्यवहारादरम्यान निर्दोष सुरक्षा सुनिश्चित करण्यासाठी अनेक बदल केले जात आहेत. पेन्शन फंड रेग्युलेटरी अँड डेव्हलपमेंट अथॉरिटी (PFRDA) नुसार, 1 एप्रिलपासून NPS खात्यासाठी आधार पडताळणी करणे अनिवार्य असेल. पीएफआरडीएने ग्राहक आणि भागधारकांची सुरक्षितता लक्षात घेऊन हा निर्णय घेतला आहे.
 
केंद्र आणि राज्य सरकारांच्या अंतर्गत नोडल कार्यालये आणि त्यांच्याशी संबंधित संस्था सध्या NPS व्यवहारांसाठी केंद्रीय रेकॉर्डकीपिंग एजन्सी 'CRA' च्या वेबसाइटवर प्रवेश करण्यासाठी पासवर्ड लॉग-इन वापरतात.
 
CRA प्रणालीचा वापर करताना सुरक्षा उपायांमध्ये वाढ करण्यासाठी आणि सदस्य आणि भागधारकांच्या हिताचे रक्षण करण्यासाठी, CRA प्रणालीमध्ये लॉग इन करण्यासाठी आधार आधारित प्रमाणीकरणाद्वारे अतिरिक्त सुरक्षा वैशिष्ट्य सुरू करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. CRA प्रणालीला द्वि-घटक प्रमाणीकरणाद्वारे प्रवेशयोग्य बनवण्यासाठी आधार आधारित लॉगिन प्रमाणीकरण विद्यमान वापरकर्ता आयडी आणि पासवर्ड आधारित प्रक्रियेसह एकत्रित केले जाईल. आता दोन-घटक प्रमाणीकरणानंतरच सीआरए प्रणालीमध्ये लॉगिन होईल.
 
PFRDA ने जारी केलेल्या परिपत्रकात म्हटले आहे की आधार आधारित लॉग-इन प्रमाणीकरणाच्या एकत्रीकरणाची प्रक्रिया संपूर्ण प्रमाणीकरण आणि लॉग-इन पायाभूत सुविधा मजबूत करण्यासाठी एक सक्रिय पाऊल आहे.नवीन लॉग-इन प्रक्रिया 1 एप्रिल 2024 पासून लागू होईल. 
परिपत्रकात म्हटले आहे. NPS सदस्य आधार आधारित लॉग-इन पडताळणी त्यांच्या यूजर आयडीशी लिंक करतील. यानंतर, आधारशी लिंक केलेल्या मोबाइल नंबरवर एक ओटीपी येईल. हे प्रविष्ट केल्यानंतरच NPS खाते लॉग इन केले जाऊ शकते.
 
Edited by - Priya Dixit
 

सर्व पहा

Hanuman Chalisa Path Benefits हनुमान चालीसा पठणाचे फायदे: मानसिक शक्ती दुप्पट कशी वाढते?

बुध ग्रहाची वक्री चाल सुरू! २९ जूनपासून 'या' राशींचे भाग्य उजळणार, तर कोणाला राहावे लागेल सावध?

Belly fat yoga: पोटावरील चरबी कमी करण्यासाठी 5 उत्तम योगासने, यापैकी कोणतेही एक करून पहा

खूप थंड पाणी पिणे चांगले की वाईट? सत्य जाणून घ्या

स्टेट बँक ऑफ इंडिया मध्ये १५०० प्रोबेशनरी ऑफिसर (पीओ) पदां साठी भरती सुरु

सर्व पहा

प्रकाश आंबेडकर यांनी स्मार्ट मीटर विरोधात आंदोलनाची घोषणा केली

विधवा माता आणि धाडसी महिलांना मुद्रांक शुल्कातून सूट देण्याचे महसूल मंत्री चंद्रशेखर बावनकुले यांनी जाहीर केले

टीईटी पेपरफुटी प्रकरणावरून विरोधी पक्षांचा महाराष्ट्र सरकारवर हल्लाबोल

LIVE: प्रकाश आंबेडकर यांनी स्मार्ट मीटरविरोधात आंदोलनाची घोषणा केली

गोंदियात राष्ट्रीय पल्स पोलिओ लसीकरण मोहिमे अंतर्गत, २८ जून रोजी ० ते ५ वर्षे वयोगटातील सर्व मुलांना पोलिओचे दोन थेंब देणार

पुढील लेख
Show comments