संबंधित माहिती
- मर्दानी 3 ची खलनायक अम्मा यांनी खळबळ उडवून दिली, प्रेक्षक थक्क झाले
- बॉर्डर 2 : 23 जानेवारी 2026 रोजी मोठ्या पडद्यावर प्रदर्शित होणार
- गोल्डन ग्लोब अवॉर्ड्स 2026: 16 वर्षीय ओवेन कूपरने रचला इतिहास, पहा विजेत्यांची संपूर्ण यादी
- या कारणामुळे अमरीश पुरी यांनी हॉलिवूड चित्रपटांचे ऑफर नाकारले
- 2026 मध्ये ‘मर्दानी 3’पासून राणी मुखर्जी साजरे करणार आपल्या शानदार कारकिर्दीची 30 वर्षे
अभिनेते जितेंद्र आणि तुषार कपूर यांनी मुंबईतील ११ मजली व्यावसायिक इमारत ५५९ कोटींना विकली
बॉलिवूड अभिनेता जितेंद्र आणि त्यांचा मुलगा तुषार कपूर पुन्हा एकदा चर्चेत आहे, पण यावेळी हा चित्रपट नाही तर कोट्यवधी रुपयांचा रिअल इस्टेट व्यवहार आहे. या दोघांनी मुंबई उपनगरातील चांदिवली येथील एका प्रसिद्ध जपानी कंपनीला एक मोठी व्यावसायिक मालमत्ता विकली आहे. ५५९ कोटी रुपयांपेक्षा जास्त किमतीचा हा करार कपूर कुटुंबाची केवळ चित्रपट उद्योगातच नव्हे तर रिअल इस्टेट क्षेत्रातही मजबूत उपस्थिती दर्शवितो.
जपानी कंपनीने ११ मजली इमारत विकत घेतली
मालमत्ता कागदपत्रांनुसार, जपानच्या एनटीटी ग्रुपशी संलग्न असलेल्या एनटीटी ग्लोबल डेटा सेंटरने ही मालमत्ता खरेदी केली आहे. हा करार बालाजी आयटी पार्कमध्ये असलेल्या डीसी-१० इमारती म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या ग्राउंड-लेव्हल प्लस १० मजली इमारतीसाठी आहे.
या इमारतीचे एकूण क्षेत्रफळ सुमारे ३०,१९५ चौरस मीटर आहे आणि त्यात आधीच एक डेटा सेंटर आहे. या करारात डेटा सेंटरच्या गरजांसाठी महत्त्वाची मानली जाणारी चार मजली डिझेल जनरेटरची स्वतंत्र रचना देखील समाविष्ट आहे.
ही मालमत्ता कोणत्या कंपनीत नोंदणीकृत होती?
ही व्यावसायिक मालमत्ता तुषार इन्फ्रा डेव्हलपर्स प्रायव्हेट लिमिटेडच्या नावाने नोंदणीकृत होती, ज्यामध्ये तुषार कपूरचा हिस्सा आहे. जितेंद्रची कंपनी, पॅन्थियन बिल्डकॉन प्रायव्हेट लिमिटेड, देखील या प्रकल्पात सहभागी आहे. नोंदणी कागदपत्रे रिअल इस्टेट कन्सल्टन्सी स्क्वेअर यार्ड्सने शेअर केली होती. माहितीनुसार, हा करार ९ जानेवारी रोजी नोंदणीकृत झाला.
या कराराचे एक उल्लेखनीय वैशिष्ट्य म्हणजे, २०२४ च्या सरकारी प्रस्तावाअंतर्गत, या विक्रीवर कोणतेही स्टॅम्प ड्युटी आकारण्यात आले नाही. तथापि, या व्यवहारावर ₹५.५९ लाखांचा मेट्रो सेस भरण्यात आला. रिअल इस्टेट तज्ञांचा असा विश्वास आहे की परदेशी कंपन्या डेटा सेंटरच्या मालमत्तेत वाढत्या प्रमाणात रस घेत आहे आणि म्हणूनच अशा सौद्यांना सरकारी प्रोत्साहन मिळत आहे.
कन्सल्टंटच्या मते, मे २०२५ मध्ये असाच एक मोठा करार नोंदणीकृत झाला होता, ज्याचे मूल्य अंदाजे ₹८५५ कोटी होते. यावरून मुंबईच्या व्यावसायिक रिअल इस्टेट मार्केटमध्ये मोठ्या गुंतवणूकदारांचा आणि परदेशी कंपन्यांचा सततचा क्रियाकलाप स्पष्टपणे दिसून येतो.
ALSO READ: शिखर धवनने सोफी शाइनशी साखरपुडा केला
Edited By- Dhanashri Naik
