गुरूवार, 30 ऑक्टोबर 2025
  1. मनोरंजन
  2. बॉलीवूड
  3. सिनेगप्पा
Written By
Last Modified: सोमवार, 22 सप्टेंबर 2025 (08:42 IST)

मला वाटलं ते स्वप्न आहे, दादासाहेब फाळके पुरस्कार मिळाल्यावर मोहनलाल यांनी दिली प्रतिक्रिया

Mohanlal

मल्याळम अभिनेते मोहनलाल यांना 71 व्या राष्ट्रीय चित्रपट पुरस्कारांमध्ये दादासाहेब फाळके पुरस्काराने सन्मानित केले जाणार आहे. नामांकन मिळाल्यानंतर त्यांनी त्यांच्या चाहत्यांचे, सहकाऱ्यांचे आणि मल्याळम चित्रपट उद्योगाचे आभार मानले. पंतप्रधान मोदींनी त्यांना फोन केला तेव्हा त्यांना कसे वाटले हे देखील त्यांनी सांगितले.

रविवारी माध्यमांशी बोलताना, भारतातील सर्वोत्तम अभिनेत्यांपैकी एक असलेले मोहनलाल म्हणाले की, हा पुरस्कार केवळ त्यांचा नाही तर संपूर्ण मल्याळम

चित्रपटसृष्टीचा आहे असे त्यांना वाटते. त्यांना या सन्मानाबद्दल सांगण्यात आलेला क्षण आठवला, ज्याचे वर्णन त्यांनी "एक अद्भुत स्वप्न" असे केले.अभिनेत्याने हा पुरस्कार सर्वांसोबत वाटून घेतला.

मोहनलाल म्हणाले, "मला आनंद आहे की मल्याळम चित्रपटाला भारतीय चित्रपटसृष्टीत एक पुरस्कार मिळाला आहे. मी देवासाठी काम करतो. म्हणूनच मी म्हणतो की हा पुरस्कार देवाने दिला आहे. आपण आपल्या कामात प्रामाणिकपणा देखील दाखवतो. मी हा पुरस्कार सर्वांसोबत वाटून घेतो आणि जे आता या जगात नाहीत त्यांना आठवतो."

मोहनलाल म्हणाले, "पंतप्रधान कार्यालयातून फोन आला तेव्हा मला सुरुवातीला विश्वास बसला नाही. मला वाटले की ते फक्त एक स्वप्न आहे. म्हणून मी त्यांना पुन्हा ते समजावून सांगण्यास सांगितले. चित्रपटाला सीमा नसतात. जर मला दिग्दर्शन करायचे असेल तर मी दिग्दर्शन करेन. मी इतर अनेक गोष्टी देखील करेन. जर तुम्ही मला विचारले की चित्रपटाव्यतिरिक्त माझे स्वप्न काय आहे, तर मी आत्ता तुम्हाला सांगू शकत नाही. मी खूप कमी स्वप्ने पाहणारा माणूस आहे. मला चांगले चित्रपट बनवायचे आहेत. चांगले लेखक आणि चांगले दिग्दर्शक असले पाहिजेत."

चार दशकांहून अधिक काळाच्या कारकिर्दीत, मोहनलाल यांनी विविध शैलीतील चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. त्यांनी तमिळ, तेलगू, कन्नड आणि हिंदी चित्रपटांमध्येही काम केले आहे. त्यांना पद्मश्री आणि पद्मभूषणसह अनेक पुरस्कारांनी सन्मानित करण्यात आले आहे. 23 सप्टेंबर 2025 रोजी होणाऱ्या 71 व्या राष्ट्रीय चित्रपट पुरस्कार सोहळ्यात मोहनलाल यांना दादासाहेब फाळके पुरस्काराने सन्मानित केले जाईल.

Edited By - Priya Dixit