संबंधित माहिती
एमी पुरस्कार विजेते दिग्दर्शक जेम्स बरोज यांचे वयाच्या ८५ व्या वर्षी निधन
एमी पुरस्कार विजेते जेम्स बरोज यांनी जगाचा निरोप घेतला आहे. काल, शुक्रवारी त्यांचे निधन झाले. त्यांच्या कुटुंबीयांनी 'पीपल' मासिकाला दिलेल्या निवेदनातून या बातमीला दुजोरा दिला. "आम्ही जेम्स 'जिमी' बरोज यांच्या उल्लेखनीय जीवनाचा आणि त्यांच्या अविस्मरणीय वारशाचा सन्मान करतो," असे त्यांच्या कुटुंबीयांनी निवेदनात म्हटले आहे.
जेम्स बरोज हे पाच दशकांहून अधिक काळ टेलिव्हिजनच्या इतिहासातील सर्वात प्रभावशाली आणि लोकप्रिय दिग्दर्शकांपैकी एक होते. एक प्रख्यात दिग्दर्शक, मार्गदर्शक आणि आपल्या सर्जनशीलतेच्या जोरावर त्यांनी कॉमेडीच्या अनेक पिढ्यांना आकार देण्यास मदत केली. त्यांनी जगभरातील प्रेक्षकांमध्ये आपली ओळख निर्माण केली. टेलिव्हिजनच्या सर्वात प्रभावशाली सिटकॉम दिग्दर्शकांपैकी एक मानल्या जाणाऱ्या बरोज यांनी तीन दशकांहून अधिक काळ या प्रकारात महत्त्वाची भूमिका बजावली. त्यांनी आधुनिक टीव्ही कॉमेडी फॉरमॅटला आकार देण्यास मदत केली.
ALSO READ: गेम ऑफ थ्रोन्स फेम अभिनेत्याचे निधन
जेम्स बरोज यांनी त्यांच्या कारकिर्दीत ११ एमी पुरस्कार जिंकले , ज्यात एबीसीच्या 'टॅक्सी'साठी १९८० आणि १९८१ मध्ये सलग मिळालेल्या दिग्दर्शन पुरस्कारांचा समावेश आहे. बरोज हे पायलट एपिसोड दिग्दर्शित करण्याच्या आणि अभिनय प्रतिभा विकसित करण्याच्या त्यांच्या क्षमतेसाठी प्रसिद्ध होते. एनबीसीच्या 'फ्रेंड्स'च्या कलाकारांसह, तरुण आणि अननुभवी कलाकारांसोबत काम केल्याबद्दल त्यांची विशेष प्रशंसा झाली. क्लासिक थ्री-कॅमेरा सेटअपमध्ये चौथा कॅमेरा जोडून पारंपरिक सिटकॉम निर्मिती शैलीत बदल घडवण्याचे श्रेयही त्यांना दिले जाते.
ALSO READ: भयंकर! प्रसिद्ध अभिनेत्याचा खून
त्यांचे भाऊ ग्लेन आणि लेस चार्ल्स यांच्यासोबत, बरोज यांनी एनबीसीचा प्रशंसित विनोदी कार्यक्रम 'चिअर्स' तयार केला, जो दूरचित्रवाणीच्या इतिहासातील सर्वात लोकप्रिय सिटकॉमपैकी एक आहे.
Edited By - Priya Dixit
