350 प्रवाशांचे जहाज बुडाले, 18 मृतदेह हाती
फिलीपिन्समध्ये 350 लोकांना घेऊन जाणारी एक बोट उलटली आणि आतापर्यंत 18लोकांचे मृतदेह सापडले आहेत. मध्यरात्रीनंतर दक्षिण फिलीपिन्समध्ये 350 हून अधिक लोकांना घेऊन जाणारी एक फेरी बुडाली. बचावकर्त्यांनी आतापर्यंत किमान313 प्रवाशांना वाचवले आहे आणि 18 मृतदेह बाहेर काढले आहेत.
तटरक्षक दलाच्या अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, आंतर-बेट मालवाहू आणि प्रवासी फेरी एम/व्ही त्रिशा केर्स्टिन-3 ही बंदर शहर झांबोआंगा येथून सुलू प्रांतातील दक्षिण जोलो बेटावर जात होती. ही फेरी 332 प्रवासी आणि 27 क्रू सदस्यांना घेऊन जात होती, त्यावेळी त्यात तांत्रिक बिघाड झाला आणि ती बुडाली.
बचावलेल्या प्रवाशांपैकी एक मोहम्मद खान म्हणाला की, बोट अचानक एका बाजूला झुकली आणि पूर आला, ज्यामुळे लोक काळ्या समुद्रात गेले. खान आणि त्याची पत्नी, जी त्यांच्या सहा महिन्यांच्या मुलाला घेऊन जात होती, ते देखील जहाजावर होते. त्यांना आणि त्यांच्या पत्नीला वाचवण्यात आले, परंतु त्यांचे मूल बुडाले.
तटरक्षक दलाचे कमांडर रोमेल दुआ यांनी सांगितले की, तटरक्षक दल आणि नौदलाची जहाजे, एक पाळत ठेवणारे विमान, हवाई दलाचे ब्लॅक हॉक हेलिकॉप्टर आणि मासेमारी नौकांचा ताफा बॅसिलान किनाऱ्याजवळ शोध आणि बचाव कार्य करत आहेत.
फेरी बुडालेल्या ठिकाणाजवळील बेट प्रांत असलेल्या बसिलानचे गव्हर्नर मुजीव हतामन यांनी सांगितले की, प्रवाशांना आणि दोन मृतदेहांना प्रांतीय राजधानी इसाबेला येथे आणण्यात आले आहे. कोस्ट गार्डने सांगितले की, 313 प्रवाशांना वाचवण्यात आले आहे आणि किमान 18मृतदेह बाहेर काढण्यात आले आहेत.
बोट उलटण्याचे कारण अद्याप कळलेले नाही आणि चौकशी केली जाईल, असे दुआ म्हणाले. फिलीपिन्स द्वीपसमूहात सागरी अपघात सामान्य आहेत, ज्याचे कारण अनेकदा तीव्र वादळे, बोटीची देखभालीची कमतरता, जास्त गर्दी आणि सुरक्षा नियमांचे पालन न करणे हे असते.
Edited By - Priya Dixit