एलोन मस्क यांच्या कंपनी स्पेसएक्सला मोठा धक्का,प्रक्षेपणा नंतरस्टारशिपचा स्फोट
एलोन मस्क यांच्या कंपनी स्पेसएक्सला गुरुवारी मोठा धक्का बसला. खरं तर, मेगा रॉकेट स्टारशिपच्या 8व्या चाचणी उड्डाणादरम्यान, स्पेसएक्सला एक धक्का बसला आणि प्रक्षेपणानंतर काही मिनिटांतच स्टारशिपशी संपर्क तुटला. यामुळे, रॉकेटचे इंजिन बंद पडले आणि स्टारशिप रॉकेटचा आकाशात स्फोट झाला,
ज्याचा व्हिडिओ एलोन मस्कने त्यांच्या अधिकृत एक्स हँडलवर शेअर केला आहे. रॉकेटमध्ये झालेल्या स्फोटानंतर, सोशल मीडियावर अनेक व्हिडिओ व्हायरल होऊ लागले ज्यामध्ये स्टारशिप रॉकेटचे अवशेष दक्षिण फ्लोरिडा आणि बहामासच्या आकाशात पडताना दिसत आहेत. तथापि, कंपनीने ते पूर्णपणे अपयशी ठरले आहे असे म्हटलेले नाही.
7 मार्च रोजी स्पेसएक्सने टेक्सासमधील बोका चिका येथील लाँच पॅडवरून स्टारशिप लाँच केले. उड्डाणादरम्यान सर्वकाही सामान्य होते आणि स्पेसएक्सने सुपर हेवी बूस्टरची यशस्वी चाचणी घेतली.
प्रक्षेपणानंतर, बूस्टर स्टारशिपपासून वेगळे झाले आणि नियोजनानुसार समुद्रात पडले. स्पेसएक्स या भागाला यशस्वी मानते, कारण कंपनीच्या पुनर्वापरयोग्य रॉकेट प्रणालीच्या विकासातील हा एक महत्त्वाचा टप्पा होता. तथापि, प्रक्षेपणानंतर काही मिनिटांतच, स्पेसएक्स आणि स्टारशिपमधील संपर्क तुटला आणि अंतराळात प्रवेश करण्यापूर्वी, स्टारशिप नियंत्रणाबाहेर गेली आणि स्फोट झाला, ज्यामुळे त्याचे ध्येय अपूर्ण राहिले.
Edited By - Priya Dixit