संबंधित माहिती
- सुनीता विल्यम्सची घरी परतण्याची तारीख निश्चित झाली
- सुनीता विल्यम्स-बुच विल्मोर नऊ महिन्यांनंतर पृथ्वीवर परततील
- स्पेस स्टेशनवर अडकलेले 4 अंतराळवीर पृथ्वीवर परतले
- अंतराळात अडकलेल्या सुनिता विल्यम्स आणि विल्मोर यांना परत आणण्यासाठी नासाने आखली योजना
- 8 दिवसांच्या मोहिमेसाठी गेलेल्या सुनीता विल्यम्स आता 2025 पर्यंत अंतराळातच राहणार?
दोन्ही अंतराळवीर नऊ महिन्यांनी उद्या लवकर पृथ्वीवर परततील
आंतरराष्ट्रीय अंतराळ स्थानकात (ISS) नऊ महिन्यांहून अधिक काळ अडकलेल्या नासाच्या अंतराळवीर सुनीता विल्यम्स आणि बुच विल्मोर बुधवारी भारतीय वेळेनुसार पहाटे 3:27 वाजता पृथ्वीवर परततील. सोमवारी रात्री 10:45 वाजता त्याच्या परतीची तयारी सुरू होईल.
आयएसएस वरून एजन्सीच्या क्रू-9 मोहिमेच्या परतीसाठी हवामान आणि स्प्लॅशडाउन परिस्थितीचे मूल्यांकन करण्यासाठी नासा आणि स्पेसएक्स यांनी फ्लोरिडाच्या किनाऱ्यावर भेट घेतली. 4 अंतराळवीरांना मागे सोडून ड्रॅगन क्राफ्ट सुनीता आणि बुचला घेण्यासाठी आधीच आयएसएसवर पोहोचले आहे.
ALSO READ: अमेरिकेत वादळाचा तडाखा, 32 जणांचा मृत्यू
सुनीता विल्यम्स आणि बुच विल्मोर यांनी त्यांच्या जागी आलेल्या चार नवीन अंतराळवीरांना मोहिमेशी संबंधित माहिती शेअर केली आणि अनेक महत्त्वाच्या गोष्टी शिकवल्या. दोन्ही प्रवासी नऊ महिन्यांपूर्वी एका आठवड्यासाठी आयएसएसला गेले होते परंतु त्यांच्या स्टारलाइनर अंतराळयानात बिघाड झाला होता. आता नासाचे अंतराळवीर निक हेग आणि रोसकॉसमॉस अंतराळवीर अलेक्झांडर गोर्बुनोव्ह हे देखील त्यांच्यासोबत ड्रॅगन कॅप्सूलमध्ये परततील.
सुनीता विल्यम्स आणि बुच विल्मोर यांनी स्पेसएक्सचे सीईओ एलोन मस्क आणि अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांचे आभार मानले आहेत
Edited By - Priya Dixit
