1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. आंतरराष्ट्रीय
  4. Egypt Mother Kills 5 Year Old Son And Eats His Head

आईनं 5 वर्षाच्या मुलाचं डोकं कापून खाल्लं, शरीराचे अनेक तुकडे केले

आईसाठी तिचे मूल तिच्या हृदयाचा तुकडा असतात. तिला नेहमी त्यांना आपल्या हृदयाच्या जवळ ठेवायचे असते परंतु एका धक्कादायक प्रकरणात एका आईने आपल्या मुलाचा चाकूने खून केला आणि नंतर त्याला खाल्लं. प्रकरण इजिप्तचे आहे. आपल्या 5 वर्षाच्या मुलाला चाकूने कापून त्याच्या डोक्याचा काही भाग खाणाऱ्या आईला न्यायालयाने गुन्हेगारी दृष्ट्या वेडा घोषित केले आहे. 
 
29 वर्षीय हाना मोहम्मद हसन असे या महिलेचे नाव आहे. तिचा मुलगा युसुफच्या निर्घृण हत्येसाठी तिच्यावर खटला सुरू होता, परंतु न्यायाधीशांनी निर्णय दिला की आरोपी महिला स्वतःचे प्रतिनिधित्व करण्यास योग्य नाही.
 
ही हत्या नियोजनपूर्वक करण्यात आली
त्याऐवजी कोर्टाने निर्णय दिला की तिने 'वेडेपणा' अवस्थेत असताना तिच्या मुलाची हत्या केली होती आणि तिला सुरक्षित मनोरुग्णालयात ठेवले होते. सुनावणीदरम्यान सरकारी वकिलांनी असा युक्तिवाद केला की हाना मोहम्मद हसनने हा खून केला. कारण तिला भीती होती की तिच्या मुलाचा ताबा तिच्या माजी पतीकडे जाईल. महिलेने हे कृत्य जाणूनबुजून आणि मोठ्या नियोजनाने केल्याचे प्राथमिक मानसोपचार अहवालातून समोर आले आहे. तिने एक जाड काठी आणि एक चाकू घेतला, सर्व दरवाजे आणि खिडक्या बंद केल्या. यानंतर त्यांनी मुलाच्या डोक्यात तीन वेळा वार केले. पुरावे नष्ट करण्याच्या प्रयत्नात त्याने आपल्या मुलाच्या मृतदेहाचे अनेक तुकडे केले होते.
 
काकांना शरीराचे अवयव सापडले
निष्पाप युसूफच्या काकांना त्याच्या मृतदेहाचे तुकडे सापडल्याने ही धक्कादायक घटना उघडकीस आली. हे कुटुंब उत्तर इजिप्तमधील फेक्स येथे राहते. घरी बादलीत त्याच्या शरीराचे काही भाग पाहून मुलाच्या काकांना धक्काच बसला. अटक केल्यानंतर आरोपी महिलेने पोलिसांसमोर कबुली दिली की तिनेच आपल्या मुलाचा शिरच्छेद केला आणि त्याचा काही भाग खाल्ला. या निर्घृण हत्येचे कारणही महिलेने दिले आहे. आपला मुलगा नेहमी सोबत असावा अशी तिची इच्छा असल्याचे तिने पोलिसांना सांगितले.
पुढील लेख
'राहुल गांधी नव्या युगाचे रावण', भाजपने पोस्टर जारी केले