डोनाल्ड ट्रम्पच्या सुरक्षेत मोठी चूक, जेवणाच्या वेळी गोळीबार, राष्ट्राध्यक्षांना सुरक्षितपणे बाहेर काढले
शनिवारी रात्री वॉशिंग्टनमधील हिल्टन हॉटेलमध्ये, जिथे व्हाईट हाऊस कॉरस्पॉन्डंट्स डिनर सुरू होता, तिथे सुरक्षेचा मोठा भंग झाला. कार्यक्रमादरम्यान अचानक गोळीबार झाल्याने सर्वत्र घबराट पसरली. सुरक्षा कर्मचाऱ्यांनी तात्काळ राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांना सुरक्षित ठिकाणी हलवले. ट्रम्प सुरक्षित आणि सुखरूप असल्याची पुष्टी अधिकाऱ्यांनी केली आहे.
या कार्यक्रमात ट्रम्प यांच्यासोबत उपराष्ट्रपती जे.डी. व्हान्स, संरक्षण मंत्री पीट हेगसेथ आणि परराष्ट्र मंत्री मार्को रुबियो उपस्थित होते. सुरक्षा यंत्रणांनी या सर्व प्रमुख नेत्यांना तात्काळ सुरक्षित स्थळी हलवले. एका पोलीस अधिकाऱ्याने माहिती दिली की, एका हल्लेखोराने गोळीबार केला होता. प्रत्यक्षदर्शींनी अंदाजे पाच ते आठ गोळीबारांचे आवाज ऐकल्याचे सांगितले.
गोळीबार सुरू होताच, सभागृहातील शेकडो पत्रकार आणि सेलिब्रिटींनी स्वतःचा बचाव करण्यासाठी टेबलांखाली मान लपवली. सिक्रेट सर्व्हिसच्या जवानांनी पांगून खाली बसण्याचे आदेश ओरडून दिले. सुरक्षा यंत्रणांनी संपूर्ण बँक्वेट हॉलला घेराव घातला. नॅशनल गार्डच्या सैनिकांनीही इमारतीच्या आत मोर्चेबांधणी केली.
लोकांना हॉटेलमधून बाहेर जाण्याची परवानगी देण्यात आली होती, परंतु कोणालाही आत प्रवेश दिला गेला नाही. या घटनेत कोणीही जखमी झाल्याचे वृत्त नाही. हल्लेखोराची ओळख आणि त्याने असे कृत्य का केले, याचा तपास सुरू आहे. कडक सुरक्षा व्यवस्था करण्यात आली आहे.
Edited By - Priya Dixit
