भूकंपानंतर 200 हून अधिक कैदी तुरुंगातून पळाले ,शोध सुरू
पाकिस्तानमध्ये दररोज अशा घटना घडत राहतात, पाकिस्तानी तुरुंगातून 216 कैदी पळून गेले. प्रत्यक्षात, भूकंपानंतर कैद्यांना बॅरेकमधून बाहेर काढले जात होते. आपत्तीत संधी साधून 216 कैदी तुरुंगातून पळून गेले. तथापि, पळून गेलेल्या कैद्यांपैकी 80 कैदी परत पकडले गेले आहेत. उर्वरितांचा शोध सुरू आहे.
मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, गेल्या 24 तासांत पाकिस्तानातील कराचीमध्ये अनेक भूकंप झाले आहेत. कराचीच्या मालीर तुरुंगाचे अधीक्षक अर्शद शाह यांनी सांगितले की, सोमवारी रात्री भूकंपाच्या धक्क्यांमध्ये 600 कैद्यांना तुरुंगाच्या बॅरेकमधून बाहेर काढण्यात आले. या दरम्यान चेंगराचेंगरीचा फायदा घेत 216कैदी पळून गेले.
या चेंगराचेंगरीत एका कैद्याचा मृत्यू झाला आणि तीन सुरक्षा कर्मचारी आणि एक तुरुंग कर्मचारी जखमी झाला. अर्शद शाह यांनी सांगितले की, पळून गेलेल्या कैद्यांपैकी 80 कैद्यांना पुन्हा ताब्यात घेण्यात आले आहे. 135 कैदी अजूनही फरार आहेत, ज्यांचा शोध सुरू आहे.
पळून गेलेल्या कैद्यांना पकडण्यासाठी पोलिस आणि तपास यंत्रणांनी संयुक्त मोहीम सुरू केली आहे. सिंधच्या गृहमंत्र्यांनी कबूल केले की गेल्या अनेक वर्षांतील हा सर्वात मोठा तुरुंगभंग आहे. या घटनेची चौकशी करण्यासाठी एक चौकशी समिती स्थापन करण्यात आली आहे, जी या निष्काळजीपणाची चौकशी करेल. मालीर तुरुंगात 6000 हून अधिक कैदी आहेत आणि त्यापैकी बहुतेक जण ड्रग्ज तस्करीच्या आरोपाखाली तुरुंगात आहेत. रविवारपासून कराचीमध्ये 16 भूकंप झाले आहेत.
Edited By - Priya Dixit