1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. आंतरराष्ट्रीय
  4. Sunita Williams space flight postponed for the second time

सुनीता विल्यम्सचा अंतराळ प्रवास दुसऱ्यांदा पुढे ढकलला

भारतीय-अमेरिकन अंतराळवीर सुनीता विल्यम्सचे तिसरे अंतराळ उड्डाण अंतराळ यानात तांत्रिक बिघाडामुळे सलग दुसऱ्यांदा पुढे ढकलण्यात आले.अभियंते स्टारलाइन स्पेसक्राफ्टमधील दोष दूर करत आहेत. सर्व काही सुरळीत राहिल्यास रविवारी दुपारी 12.03 वाजता सुनीता पुन्हा उड्डाण करेल.
 
नासाने ट्विट करून याबाबत माहिती दिली आहे. यापूर्वी सुनीता विल्यम्स आंतरराष्ट्रीय अंतराळ स्थानकावर जाण्यासाठी पूर्णपणे तयार होत्या. नासाच्या म्हणण्यानुसार, तांत्रिक बिघाड दूर केल्यानंतर सुनीता रविवारी फ्लोरिडा येथील केनेडी स्पेस सेंटरमधून 'स्टारलाइनर' या अवकाशयानातून उड्डाण करेल
 
यापूर्वी 7 मे रोजी नासा आणि विमान निर्माता कंपनी बोईंगच्या संयुक्त मोहिमेतील तांत्रिक बिघाडामुळे सुनीताचा अंतराळ प्रवास पुढे ढकलण्यात आला होता. 'सुनीता' विल्यम्स आणि सहकारी NASA अंतराळवीर बॅरी 'बुच' विल्मोर हे NASA च्या कमर्शियल क्रू प्रोग्रामचा एक भाग म्हणून स्टारलाइनर अंतराळ यानातून उड्डाण करणारे पहिले प्रवासी असतील. युनायटेड लॉन्च अलायन्स (ULA) या रॉकेट कंपनीच्या ॲटलस-5 रॉकेटवर हे वाहन अवकाशात पाठवले जाईल. 
 
सुनीता विल्यम्सने अंतराळात विक्रमी 322 दिवस घालवले आहेत. 9 डिसेंबर 2006 रोजी ती पहिल्यांदा अंतराळात गेली आणि 22 जून 2007 पर्यंत तिथेच राहिली. यानंतर, ती 14 जुलै 2012 रोजी दुसऱ्यांदा अंतराळ प्रवासाला गेली आणि 18 नोव्हेंबर 2012 पर्यंत अंतराळात राहिली.

Edited by - Priya Dixit 
 
पुढील लेख
17 वर्षीय मुलाने एसयूव्ही ने 16 वर्षीय मुलीला धडक दिली,प्रकृती चिंताजनक