अभिनेत्रीच मराठी ऐकलंत का? राणी मुखर्जीच्या मराठी भाषणाने सर्वांची मने जिंकली
६२ व्या महाराष्ट्र राज्य मराठी चित्रपट पुरस्कार सोहळ्यात राणी मुखर्जीने आपल्या अस्खलित मराठी भाषणाने सर्वांची मने जिंकली. हा व्हिडिओ इंटरनेटवर व्हायरल होत आहे.
मुंबईतील प्रतिष्ठित रवींद्र नाट्य मंदिरात आयोजित ६२ व्या महाराष्ट्र राज्य मराठी चित्रपट पुरस्कार सोहळ्यात एक खरोखरच सुंदर आणि अविस्मरणीय क्षण पाहायला मिळाला, जेव्हा प्रसिद्ध बॉलिवूड अभिनेत्री राणी मुखर्जी यांना मंचावर सन्मानित करण्यात आले. मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी राणी मुखर्जी यांना भारतीय चित्रपटसृष्टीतील त्यांच्या उत्कृष्ट योगदानाबद्दल दिवंगत राज कपूर विशेष योगदान पुरस्कार प्रदान केला.
राणी मुखर्जी यांनी पुरस्कार स्वीकारल्यानंतर हिंदी किंवा इंग्रजीऐवजी थेट मराठीत बोलायला सुरुवात केली. राणीला अस्खलित मराठी बोलताना ऐकून मंचावर उपस्थित असलेले मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आश्चर्यचकित झाले आणि त्यांच्या चेहऱ्यावर एक गोड हास्य उमटले. पुरस्कार सोहळ्यात राणी मुखर्जीचा लूकही चर्चेचा विषय ठरला. या विशेष प्रसंगासाठी तिने पारंपरिक महाराष्ट्रीयन पोशाख परिधान केला होता. आकर्षक लाल काठाची सुंदर हिरवी साडी, हातातील हिरव्या बांगड्या, गळ्यातील मंगळसूत्र आणि केसांतील गजरा, राणीच्या या पारंपरिक लूकने सोहळ्यात उपस्थित असलेल्या प्रत्येकाचे लक्ष वेधून घेतले.
महाराष्ट्र माझे जन्मस्थान आणि माझे कार्यक्षेत्र आहे...At the 62nd Maharashtra State Film Awards ceremony,Maharashtra Chief Minister @Dev_Fadnavis honoured #Rani_Mukerji with the prestigious “Raj Kapoor Special Contribution Award” for her outstanding contribution to Indian cinema.@Rani_mukherji pic.twitter.com/m2C2VGUI3b
— शुभम कराड (@shubham_9909) September 9, 2026
माईक हातात घेताच राणी मुखर्जीने मराठीत आपल्या भाषणाला सुरुवात केली. ती म्हणाली, "माझ्यासाठी महाराष्ट्र केवळ एक राज्य नाही... महाराष्ट्र माझे जन्मस्थान आहे, माझे कार्यक्षेत्र आहे... आणि माझ्या आयुष्याचा एक अविभाज्य भाग आहे..." हे ऐकून संपूर्ण सभागृहात टाळ्यांचा कडकडाट झाला.
आपले भाषण पुढे चालू ठेवत राणी मुखर्जी म्हणाल्या की, त्यांचा जन्म स्वप्नांच्या शहरात, मुंबईत झाला. त्यांनी आपले सर्व यश आणि अपयश इथेच पाहिले आहे आणि आपल्या आयुष्यातील प्रत्येक क्षण इथेच जगला आहे. राज कपूर यांच्या नावाने दिला जाणारा हा पुरस्कार मिळणे ही अत्यंत अभिमानाची बाब असल्याचे त्यांनी सांगितले.
त्या म्हणाल्या की, त्यांनी लहान वयातच चित्रपटसृष्टीत प्रवेश केला आणि आपल्या चित्रपटांमधून भारतीय महिलांचे सामर्थ्य आणि शक्ती दर्शवण्याचा त्यांनी नेहमीच प्रयत्न केला आहे. राणीने स्पष्ट केले की, त्यांनी चित्रपटसृष्टीला कधीही केवळ एक व्यवसाय मानले नाही, तर ती त्यांच्यासाठी एक गहन भावना आहे.
Edited By- Dhanashri Naik

