1. मराठी बातम्या
  2. क्रिकेट मराठी
  3. क्रिकेट वृत्त
  4. Pakistan women's squad announced for Sri Lanka tour

श्रीलंका दौऱ्यासाठी पाकिस्तान महिला संघ जाहीर, संघातून ८ खेळाडूंना वगळले

पाकिस्तान महिला क्रिकेट संघ २३ जुलै ते ४ ऑगस्ट दरम्यान श्रीलंका दौऱ्यावर जाणार असून, या दौऱ्यात दोन्ही संघांमध्ये टी-२० आणि एकदिवसीय सामने खेळले जातील. पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाने (पीसीबी) या दौऱ्यासाठी संघाची घोषणा केली आहे. विशेष बाब म्हणजे, गेल्या टी-२० विश्वचषकात खेळलेल्या संघाच्या तुलनेत या वर्षीच्या टी-२० संघात ८ मोठे बदल करण्यात आले आहेत, म्हणजेच अर्ध्याहून अधिक संघ बदलला आहे. या दौऱ्याची सुरुवात पहिल्या ३ एकदिवसीय सामन्यांनी होईल आणि हे सर्व सामने हंबनटोटा येथील राजपक्षे स्टेडियमवर खेळले जातील. एकदिवसीय मालिकेतील पहिला सामना २३ जुलै रोजी खेळला जाईल.
गेल्या टी२० विश्वचषकाच्या तुलनेत पाकिस्तानच्या टी२० संघात आठ मोठे बदल करण्यात आले आहेत. यावेळी निवड समितीने युवा खेळाडूंना संधी दिली आहे. संघात अशा तीन खेळाडूंचाही समावेश आहे, ज्यांनी आतापर्यंत एकही टी२० आंतरराष्ट्रीय सामना खेळलेला नाही. त्यापैकी पहिले नाव सलामीवीर इमान नसीरचे आहे, जिने यापूर्वी १९ वर्षांखालील संघाचे कर्णधारपद भूषवले आहे. दुसरी खेळाडू महाम अनीस असून, ती २०२५ च्या ज्युनियर विश्वचषकात खेळली आहे. तिसरी खेळाडू २३ वर्षीय मोमिना रियासत आहे, जी डावखुरी फिरकी गोलंदाज असून तिने यापूर्वी पाकिस्तानसाठी तीन एकदिवसीय सामने खेळले आहेत.
यावेळी मुनीबा अली टी-२० सामन्यांमध्ये पाकिस्तान संघाचे नेतृत्व करेल. नियमित कर्णधार फातिमा सना टी-२० सामने खेळणार नाही, कारण ती इंग्लंडच्या 'द हंड्रेड लीग'मध्ये खेळणार आहे. या प्रमुख लीगमध्ये निवड झालेली फातिमा ही पहिली पाकिस्तानी महिला खेळाडू आहे. या हंगामासाठी बर्मिंगहॅम फिनिक्स संघात तिचा समावेश करण्यात आला आहे.
 
टी-२० सामन्यांपूर्वी एकदिवसीय सामने खेळले जातील. पाकिस्तानने या एकदिवसीय सामन्यांसाठी १५ सदस्यीय संघ निवडला असून, फातिमा सना कर्णधार आहे. या संघात महाम अनीस आणि सायरा जबीन या दोन नवोदित खेळाडूंची निवड झाली आहे. 
श्रीलंकेविरुद्धच्या एकदिवसीय मालिकेसाठी पाकिस्तान संघ
फातिमा सना (कर्णधार), आयेशा जफर, गुल फिरोजा, महम अनीस, मोमिना रियासत, मुनीबा अली सिद्दीकी, नझिहा अल्वी, नशरा सुंधू, सदफ शमास, सायरा जबीन, सिद्रा अमीन, सय्यदा आरूब शाह, तस्मिया रुबाब, उम्म-ए-हानी आणि वखार
 
श्रीलंकेविरुद्धच्या टी-२० मालिकेसाठी पाकिस्तान संघ
मुनीबा अली सिद्दीकी (कर्णधार), आयेशा जफर, इमान नसीर, अयमान फातिमा, हुमना बिलाल, महम अनीस, मोमिना रियासत, नाझिहा अल्वी, नशरा सुंधू, सायरा जबीन, शवाल जुल्फिकार, तस्मिया रुबाब, तोबा हसन, उम्म-ए-हेद अनानी, आणि इमान खान.
 
Edited By - Priya Dixit 
 
पुढील लेख
अण्णा हजारे यांनी सोनम वांगचुक यांना पाठिंबा दर्शवला आणि सरकारला कडक इशारा दिला