संबंधित माहिती
- LIVE: लोकसभेने ६ खासदारांच्या शिंदे गटातील विलीनीकरणाला मंजुरी दिली
- ठाकरे गटाला मोठा धक्का; लोकसभा सचिवालयाने सहा बंडखोर खासदारांच्या शिंदे गटातील विलीनीकरणाला मंजुरी दिली
- शिवसेना नगरसेवक रमेश म्हात्रे यांना मोठा धक्का, मुंबई उच्च न्यायालयाने जामीन रद्द केला
- महाराष्ट्रात वार्षिक कृषी हॅकेथॉनचे आयोजन होणार, विजेत्यांना अजित पवार यांच्या नावाने २५ लाख रुपयांपर्यंतची बक्षिसे
- भाषण नाही, मुलाखती नाहीत… सुप्रिया सुळे पुढील तीन दिवस शांत राहणार; कारण जाणून घ्या
अण्णा हजारे यांनी सोनम वांगचुक यांना पाठिंबा दर्शवला आणि सरकारला कडक इशारा दिला
अण्णा हजारे यांनी सोनम वांगचुक यांना पाठिंबा दिला आहे. शांततापूर्ण आंदोलनांकडे दुर्लक्ष करणे लोकशाहीसाठी चांगले नाही, असा सल्ला त्यांनी केंद्र सरकारला दिला.
पर्यावरणवादी सोनम वांगचुक यांचे जंतर मंतर येथील आंदोलन राष्ट्रीय चर्चेचा विषय बनले आहे. या आंदोलनाचे पडसाद आता महाराष्ट्रातील अहमदनगर जिल्ह्यातील राळेगण सिद्धीपर्यंत पोहोचले आहेत, जिथे ज्येष्ठ सामाजिक कार्यकर्ते अण्णा हजारे यांनी वांगचुक यांच्या समर्थनार्थ आवाज उठवला आहे. अण्णा हजारे यांनी एक महत्त्वाचे निवेदन जारी करून केंद्र सरकारला या विषयावर तातडीने कारवाई करण्याचे आवाहन केले आहे.
आपली चिंता व्यक्त करताना, अण्णा हजारे यांनी यावर जोर दिला की सोनम वांगचुक यांचे आंदोलन गेल्या २० दिवसांपासून सुरू आहे. त्यांनी सांगितले की, हे काही सामान्य आंदोलन नाही आणि सरकारने या चळवळीचे गांभीर्य समजून घेतले पाहिजे. अण्णांच्या मते, इतक्या प्रदीर्घ काळापासून सुरू असलेल्या शांततापूर्ण आंदोलनाकडे प्रशासनाने दुर्लक्ष करणे हे लोकशाहीसाठी चांगले लक्षण नाही.
भ्रष्टाचाराविरोधात देशव्यापी आंदोलनाचे नेतृत्व करणाऱ्या अण्णा हजारे यांनी सध्याच्या सरकारच्या कार्यपद्धतीवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आणि सरकारने या आंदोलनाकडे दुर्लक्ष करू नये, असे म्हटले. आंदोलनाला विलंब होईल असे धोरण सरकारने स्वीकारू नये, असा इशाराही त्यांनी विशेषतः दिला. कोणत्याही आंदोलनाला विलंब केल्याने तोडगा निघत नाही, उलट समस्या अधिकच गुंतागुंतीच्या होतात, असे अण्णांचे मत आहे.
अण्णा हजारे यांनी एक उपाय सुचवताना, सरकारला हा प्रश्न चर्चेद्वारे सोडवण्याचा जोरदार आग्रह केला. ते म्हणाले की, सरकारने आंदोलकांसोबत बसून लवकरात लवकर या समस्येवर ठोस तोडगा काढला पाहिजे. त्यांच्या मते, लडाखच्या लोकांच्या समस्यांचे निराकरण करण्याचा पारदर्शक संवाद हाच एकमेव मार्ग आहे.
हे लक्षात घेतले पाहिजे की सोनम वांगचुक शिक्षण व्यवस्थेच्या संरक्षणाच्या मागणीसाठी उपोषणावर आहेत. अण्णा हजारे आणि सोनम वांगचुक दोघेही त्यांच्या साधेपणासाठी आणि अहिंसक चळवळींसाठी ओळखले जातात. अण्णा हजारे यांच्या पाठिंब्याने या चळवळीला नैतिक बळ मिळाले आहे.
सध्या, अण्णा हजारे यांच्या आवाहनावर आणि सोनम वांगचुक यांच्या मागण्यांवर केंद्र सरकार काय भूमिका घेते याकडे सर्वांचे लक्ष लागले आहे. सरकार चर्चेचे दरवाजे उघडेल की हा वाद असाच लांबत जाईल, हे येत्या काही दिवसांत स्पष्ट होईल.
Edited By - Priya Dixit
