बुधवार, 10 डिसेंबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. क्रिकेट मराठी
  3. क्रिकेट वृत्त
Written By
Last Modified: मंगळवार, 9 डिसेंबर 2025 (10:40 IST)

IND vs SA: गिल मैदानात परतण्यास सज्ज तर हार्दिक सरावापासून दूर

cricket
दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या पहिल्या कसोटी सामन्यात दुखापतग्रस्त शुभमन गिल पहिल्या टी-२० सामन्यात मैदानात परतणार आहे. मंगळवारी होणाऱ्या पहिल्या सामन्यासाठी तो प्लेइंग इलेव्हनचा भाग असेल हे जवळजवळ निश्चित आहे.  

भारतीय एकदिवसीय आणि कसोटी संघाचा कर्णधार शुभमन गिल मैदानात परतण्यास सज्ज आहे. गिलला भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाच्या (BCCI) सेंटर ऑफ एक्सलन्सकडून फिटनेस प्रमाणपत्र मिळाले, त्यानंतर तो कटकमधील संघात सामील झाला. मंगळवारी दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या पहिल्या टी-२० सामन्यात गिल खेळण्याची दाट शक्यता आहे. सामन्यापूर्वी गिलने दोन तास कठोर सराव केला. गिलने वेगवान गोलंदाज आणि फिरकीपटूंचा सामना केला.

भारत आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यातील पहिला सामना कटकमधील बाराबती स्टेडियमवर खेळला जाईल. २४ दिवसांच्या पुनर्वसनानंतर गिल परतला आहे आणि सराव सत्रादरम्यान तो तंदुरुस्त दिसत होता. दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध कोलकाता कसोटी सामन्यादरम्यान फलंदाजी करताना गिलला दुखापत झाली होती. गिलने नेटमध्ये फलंदाजी करण्यापूर्वी क्षेत्ररक्षण आणि कॅचिंग ड्रिल्सने सुरुवात केली. फलंदाजी करताना त्याने जसप्रीत बुमराह, अर्शदीप सिंग, अक्षर पटेल आणि अगदी अभिषेक शर्मा यांच्यासह वेगवान आणि फिरकी गोलंदाजी दोन्हीचा सामना केला. दरम्यान, तंदुरुस्त झाल्यानंतर सराव सत्रात परतलेला अनुभवी अष्टपैलू हार्दिक पंड्याने बाहेर पडण्याचा निर्णय घेतला. तथापि, अभिषेकने सराव न करण्याचा निर्णय घेतला. मुख्य प्रशिक्षक गौतम गंभीर यांच्याशी मुख्य विकेटजवळ दीर्घ चर्चा केल्यानंतर, गिलने सराव केला आणि त्याचे प्रभावी शॉट्स वारंवार गॅलरीमध्ये व्यापले.  
गिलच्या पुनरागमनामुळे जवळजवळ अडीच तासांच्या सत्रात उत्साह निर्माण झाला, परंतु हार्दिकच्या अनुपस्थितीमुळे अटकळ निर्माण झाली. रविवारी बाराबती येथे लवकर पोहोचल्यानंतर आणि सुमारे एक तास एकटा सराव केल्यानंतर, अष्टपैलू खेळाडूने सावधगिरी म्हणून संघाच्या मुख्य सत्राला वगळले. भारताच्या सराव सत्रापूर्वी माध्यमांशी बोलताना, सूर्यकुमारने हार्दिक तंदुरुस्त आणि ठीक असल्याचे सांगितले होते, ज्यामुळे कोणत्याही नवीन दुखापतीची चिंता दूर झाली.
Edited By- Dhanashri Naik