मुंबई विमानतळावर एका प्रवाशासोबत 16जिवंत साप आढळले
देशाची आर्थिक राजधानी असलेल्या मुंबईतील छत्रपती शिवाजी महाराज आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर थायलंडहून येणाऱ्या एका प्रवाशाला पकडण्यात आले आहे, ज्याच्याकडून केनियन सँड बोआ आणि होंडुरन दुधाळ सापांसह 16 जिवंत साप आढळले.
शुक्रवारी रात्री थायलंडची राजधानी बँकॉकहून मुंबईत आगमन होताच कस्टम अधिकाऱ्यांनी या प्रवाशाला रोखले. वन्यजीव गुन्हे नियंत्रण ब्युरो आणि कस्टम विभाग वन्यजीव संरक्षण कायद्यातील तरतुदींनुसार सापांना त्यांच्या मूळ देशात परत पाठवण्याचे काम करत आहेत.
शनिवारी एका अधिकाऱ्याने ही माहिती दिली. शुक्रवारी रात्री थायलंडची राजधानी बँकॉकहून मुंबईत आगमन होताच कस्टम अधिकाऱ्यांनी या प्रवाशाला रोखल्याचे अधिकाऱ्याने सांगितले.
त्यांनी सांगितले की, प्रवाशाच्या सामानात 16 जिवंत साप आढळले, ज्यात दोन केनियन सँड बोआ, पाच गेंडे रॅट साप, तीन अल्बिनो साप, दोन होंडुरन दुधाळ साप, एक कॅलिफोर्निया किंग्सनेक, दोन गार्टर साप आणि एक अल्बिनो रॅट साप यांचा समावेश आहे.
अधिकाऱ्याने सांगितले की, वन्यजीव गुन्हे नियंत्रण ब्युरो आणि सीमाशुल्क विभाग वन्यजीव संरक्षण कायद्यातील तरतुदींनुसार सापांना त्यांच्या मूळ देशात परत पाठवण्यासाठी काम करत आहेत.
Edited By - Priya Dixit