संबंधित माहिती
- राज्यात आज जोरदार पावसाची शक्यता
- वाशीम मध्ये सरकारी रुग्णालयात महिलेला प्रसूती वेदना दरम्यान चापट मारली; नवजात बाळाचा मृत्यू
- सर्वोच्च न्यायालयाने २७ ओबीसी आरक्षणाला हिरवा कंदील दाखवला, महाराष्ट्रात नागरी निवडणुकांचा मार्ग मोकळा
- नागपूर एम्सच्या इंटर्न डॉक्टरने हॉस्टेलच्या बाथरूममध्ये गळफास घेत आत्महत्या केली
- ठाणे येथील शाळेत चार वर्षांच्या मुलीवर लैंगिक अत्याचार
कबुतरखाना बंदीवरून मुंबईत गोंधळ
दादर कबुतरखाना बंद झाल्यामुळे आता रस्त्यांवर कबुतरं घिरट्या घालत आहे. न्यायालयाच्या आदेशानंतर बीएमसीने दादर कबुतरखाना बंद केला आहे. आता स्टेशनपासून रस्त्यांपर्यंत शेकडो कबुतरं घिरट्या घालतांना दिसत आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार न्यायालयाच्या आदेशानंतर मुंबईतील प्रतिष्ठित दादर कबुतरखाना बीएमसीने ताडपत्री टाकून सील केला आहे. जैन समुदाय आणि इतर पक्षीप्रेमी दशकांपासून दररोज कबुतरांना खायला घालत होते.
बीएमसी आता कबुतरांना खायला घालणाऱ्यांविरुद्ध एफआयआर नोंदवत आहे. माहीममध्येही असा पहिला एफआयआर नोंदवण्यात आला आहे. त्याच वेळी, तणाव वाढू नये म्हणून कबुतरखान्याच्या परिसरात पोलिस बंदोबस्त तैनात करण्यात आला आहे. स्थानिक नागरिकांचे म्हणणे आहे की हे केवळ खायला घालण्याचे ठिकाण नाही तर भावनांशी जोडलेले ठिकाण आहे.
२ ऑगस्टच्या रात्री, बीएमसीने दादरमधील ऐतिहासिक कबुतरखाना संकुल पूर्णपणे प्लास्टिकच्या चादरी आणि बांबूच्या बांधकामांनी झाकले, जेणेकरून लोकांना तेथे कबुतरांना खायला घालण्यापासून रोखता येईल. मुंबई उच्च न्यायालयाच्या आदेशावर निर्णय घेण्यात आला. सार्वजनिक ठिकाणी कबुतरांना खायला देण्यास बंदी घालण्याच्या मुंबई उच्च न्यायालयाच्या आदेशानंतर ही कारवाई करण्यात आली आहे. कोणताही व्यक्ती आदेशाचे उल्लंघन करू नये म्हणून तेथे नियमित देखरेख केली जात आहे.
आतापर्यंत दादर परिसरात कबुतरांना खायला घालताना आढळलेल्या १६ जणांवर ५०० रुपयांचा दंड ठोठावण्यात आला आहे.
Edited By- Dhanashri Naik
मिळालेल्या माहितीनुसार न्यायालयाच्या आदेशानंतर मुंबईतील प्रतिष्ठित दादर कबुतरखाना बीएमसीने ताडपत्री टाकून सील केला आहे. जैन समुदाय आणि इतर पक्षीप्रेमी दशकांपासून दररोज कबुतरांना खायला घालत होते.
ALSO READ: राज्यात आज जोरदार पावसाची शक्यता
येथे दररोज हजारो कबुतरांना खायला दिले जात होते, परंतु आता ही प्रक्रिया थांबली आहे. कबुतरखाना बंद झाल्यानंतर, आता स्टेशनपासून कबुतरखानापर्यंत सुमारे 300 मीटरच्या परिसरात शेकडो कबुतर रस्त्यावर आले आहे, जिथे ते अन्नाची वाट पाहत बसले आहे. यामुळे वाहतुकीला अडथळा निर्माण होत आहेच, शिवाय अपघातांचा धोकाही वाढला आहे. परिस्थिती बिकट होताच, जैन समुदाय आणि पक्षीप्रेमी स्वतः रस्त्यावर उतरले आहे आणि नाका कामगारांच्या मदतीने कबुतरांना हटवण्याचा प्रयत्न करत आहे, जेणेकरून कोणतेही वाहन त्यांच्यावर जाऊ नये. २ ऑगस्टच्या रात्री, बीएमसीने दादरमधील ऐतिहासिक कबुतरखाना संकुल पूर्णपणे प्लास्टिकच्या चादरी आणि बांबूच्या बांधकामांनी झाकले, जेणेकरून लोकांना तेथे कबुतरांना खायला घालण्यापासून रोखता येईल. मुंबई उच्च न्यायालयाच्या आदेशावर निर्णय घेण्यात आला. सार्वजनिक ठिकाणी कबुतरांना खायला देण्यास बंदी घालण्याच्या मुंबई उच्च न्यायालयाच्या आदेशानंतर ही कारवाई करण्यात आली आहे. कोणताही व्यक्ती आदेशाचे उल्लंघन करू नये म्हणून तेथे नियमित देखरेख केली जात आहे.
आतापर्यंत दादर परिसरात कबुतरांना खायला घालताना आढळलेल्या १६ जणांवर ५०० रुपयांचा दंड ठोठावण्यात आला आहे.
Edited By- Dhanashri Naik
