1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. मुंबई
  4. FDA clears food samples in Mumbai pedestrian death case

मुंबईतील एकाच कुटुंबातील चार जणांच्या मृत्यू प्रकरणी एफडीएने बिर्याणी आणि टरबूज हे अन्न निर्दोष ठरवले

watermelon food poisoning
मुंबईतील पायधुनी मृत्यू प्रकरणी एफडीएने अन्नाच्या नमुन्यांना निर्दोष ठरवले आहे. आता डॉक्टर आणि पोलीस मृतदेहांमध्ये आढळलेल्या मॉर्फिनच्या गूढतेचा तपास करत आहे.

दक्षिण मुंबईतील पायधुनी भागात राहणाऱ्या डोकाडिया कुटुंबातील चार सदस्यांच्या मृत्यू प्रकरणाला एक धक्कादायक नवीन वळण लागले आहे. सुरुवातीला अन्नातून विषबाधा झाल्याचा संशय असलेले हे प्रकरण आता एक गंभीर गुन्हेगारी किंवा वैद्यकीय गूढ बनत आहे. अन्न आणि औषध प्रशासनाने कुटुंबाच्या घरातून घेतलेले अन्नाचे नमुने पूर्णपणे सुरक्षित असल्याचे आढळल्याने, तपासाचे लक्ष मॉर्फिनकडे वळले आहे.

एफडीएच्या चाचण्यांमध्ये डोकाडिया कुटुंबाच्या घरातून जप्त केलेल्या टरबूज, बिर्याणी, पिण्याचे पाणी आणि मसाल्यांमध्ये कोणतीही भेसळ किंवा विषारीपणा आढळला नाही. या खुलास्यानंतर नाल बाजारातील फळ विक्रेत्यांनी सुटकेचा निःश्वास टाकला आहे, तरीही ग्राहकांचा विश्वास अजून पूर्णपणे परत आलेला नाही. अनेक विक्रेते अजूनही भीतीमुळे टरबूज विकायला कचरत आहे.  

कुटुंबाचे प्राथमिक आरोग्य सेवा प्रदाता डॉ. झैद कुरेशी यांनी या प्रकरणात सर्वात महत्त्वाचा प्रश्न उपस्थित केला आहे. ते म्हणाले, "आतापर्यंत संपूर्ण तपास त्यांनी काय सेवन केले यावर केंद्रित आहे, परंतु खरा प्रश्न हा आहे की मृतांच्या शरीरात मॉर्फिन कसे पोहोचले." शवविच्छेदन अहवालात असे दिसून आले आहे की मृतांचा मेंदू, हृदय आणि आतडी हिरवी झाली होती, जे एका प्राणघातक पदार्थाच्या परिणामाचे द्योतक आहे. डॉ. कुरेशी यांच्या मते, मॉर्फिन हे एक अत्यंत नियंत्रित औषध आहे, जे केवळ रुग्णालयांमध्ये कर्करोगासारख्या असाध्य रोगांनी ग्रस्त असलेल्या किंवा व्हेंटिलेटरवर असलेल्या रुग्णांसाठी वेदनाशामक म्हणून वापरले जाते. सामान्य घरगुती वातावरणात अशा औषधाची उपस्थिती गंभीर संशय निर्माण करते. अहवालाची प्रतीक्षा करत, पोलीस तपास तीव्र करत आहे.
अधिकाऱ्यांनी सांगितले आहे की, ते न्यायवैद्यक विज्ञान प्रयोगशाळेच्या (FSL) अंतिम अहवालाची वाट पाहत आहे. या अहवालानंतरच हे स्पष्ट होईल की, मॉर्फिन चुकून औषधामधून दिले गेले होते की त्यामागे काही मोठा कट होता. 
Edited By- Dhanashri Naik
About Writer
वेबदुनिया न्यूज टीम
वेबदुनियाच्या न्यूज डेस्क येथे आमचे वार्ताहर, विश्वसनीय स्रोत आणि अनुभवी पत्रकार यांनी तयार केलेले प्रत्यक्ष घटनास्थळावरील अहवाल, विशेष वृत्तांत, मुलाखती आणि रिअल-टाइम अपडेट्स प्रकाशित करण्यापूर्वी वरिष्ठ संपादकांकडून अत्यंत काटेकोरपणे तपासून घेतली जातात..... आणखी वाचा
पुढील लेख
LIVE: भारतीय हवामान विभागाने ७ मे पर्यंत विदर्भ आणि मराठवाड्यात पाऊस आणि विजांचा इशारा दिला